આ કારણે સ્ત્રીઓ પગમાં ક્યારેય નથી પેહરતી સોના ની પાયલ ચોક્કસ તમે નહીં જ જાણતાં હોય.

હિન્દુ સમાજમાં આજે પણ ઘણી માન્યતા વિદ્યમાન છે.અને આ માન્યતા આજથી નહીં પણ પ્રાચીન કાળથી ચાલી રહી છે.આજે અમે તમારી સાથે આવી વિશેષ માન્યતા વિશે ચર્ચા કરવા જઈ રહ્યા છીએ.ખરેખર તમે આજ સુધી મહિલાઓના પગમાં ચાંદીના ઝવેરાત જોયા છે.આ સિવાય તમે અન્ય ધાતુના ઝવેરાત પણ જોયા હશે, પરંતુ શું તમે ક્યારેય આ નોંધ્યું છે.

સોનાની પાયલ.સ્ત્રીઓ પગમાં સોનાના આભૂષણ કેમ નથી પહેરતી.હા, આ રહસ્ય જાણવા માટે કદાચ આ જાણવાની તમારી ઉત્સુકતા હવે વધી ગઈ હશે.જો તમારા મનમાં કોઈ પ્રકારનો પ્રશ્ન ઉદ્ભવવાનું શરૂ થઈ રહ્યું છે, તો અહીં અમે આ સંદર્ભે તમારી સાથે આ અંગે ચર્ચા કરવા જઈશું.ખરેખર, સ્ત્રીઓનું પગમાં સોનાના ઝવેરાત ન પહેરવું તે , તે આજની તારીખનું નથી, પરંતુ તે અનાદિ કાળથી ચાલી રહ્યું છે.

તેનું એક વૈજ્ઞાનિક કારણ પણ છે.પગમાં સોનું ન પહેરવું જોઈએ, હકીકતમાં, તેનું એક વૈજ્ઞાનિક કારણ પણ છે.ખરેખર, સોનાના આભૂષણોની અસર ગરમ છે જ્યારે ચાંદી ઠંડી હોઈ છે.આયુર્વેદ મુજબ માણસનું માથુ ઠંડુ અને પગ ગરમ રહેવા જોઈએ.આ કારણોસર, માથા આગળ સોના અને પગમાં ચાંદીના ઘરેણાં પહેરવાનું યોગ્ય છે.માથામાં સોના પહેરીને ઉત્પન્ન થતી ઉર્જા તમારા પગમાં જાય છે અને પગમાં ચાંદી પહેરવાથી ઉર્જા માથામાં જાય છે.

જેના કારણે શરીરનું તાપમાન સંતુલિત રહે છે.પગમાં ચાંદીના દાગીનાના ફાયદા.પગમાં સિલ્વર પાયલ પહેરવાથી પીઠ, હીલ, ઘૂંટણની પીડા અને હિસ્ટરીયાના રોગોથી રાહત મળે છે.માથા અને પગ બંને પર સોનાના આભૂષણો પહેરવાથી મગજ અને પગ બંનેમાં એકસરખી ઉર્જા પ્રવાહિત થાય છે, જેનાથી મનુષ્યમાં રોગગ્રસ્ત હોઈ શકે છે.

પાયલ ચાંદીની હોવી જોઈએ, કારણ કે તે હંમેશા પગથી ઘસાતી હોઈ છે, જે મહિલાઓના હાડકાં માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે.આનાથી તેમના પગના હાડકા મજબૂત બને છે.આ કારણે સોનુ પગમાં ન પહેરવું જોઈએ. હિન્દુ સંસ્કૃતિમાં, સોનાને દેવતાઓના આભૂષણ રતન કહેવામાં આવે છે, તેથી સોનાની પાયલને પગમાં પહેરવું અપશુકનિયાળ માનવામાં આવે છે.આથી જ પાયલ મોટાભાગે ચાંદીની બનેલી હોય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *