Breaking News

આ ઉંમરના પડાવમાં મહિલાઓ લાગે છે ખૂબ સે@ક્સી, આ ઉંમરે બને છે જોરદાર ફિગર..

તમને જણાવી દઈએ કે ઘણી વાર, મહિલાઓ તેમના શરીરના આકાર વિશે મૂંઝવણમાં રહે છે અને હંમેશાં આશ્ચર્ય કરતી હોય છે કે તેઓ સે*ક્સી લાગે છે કે નહીં. હું તમને જણાવી દઇએ કે ગમે તેટલી ઉંમર હોય, મોટાભાગની સ્ત્રીઓને તેમની આકૃતિ સાથે કેટલીક ફરિયાદો હોય છે.

તમને જણાવી દઈએ કે મહિલાઓ ક્યારે અને કેવું ફીલ કરતી હોય છે તે કોઈ ના જણાવી શકે. પરંતુ સાયન્ટિફિક રિસર્ચ અને તેના બોડી માંથી નીકળતા કેમિકેલ પર થી જાણી શકાય કે તેનો મૂડ કેવો છે. બ્રિટન ના એક રિસર્ચ માં જણાવ્યું હતું કે મહિલાઓ 28 ની ઉમર માં પોતાને વધારે સે*ક્સી માનતી હોય છે. એની પાછળ નું કારણ છે કે તેઓને આ ઉંમરમાં પોતાના પર વધારે આત્મવિશ્વાસ હોય છે અને એના કારણે પોતાને વધારે સેક્સી માનવા લાગે છે.

પરંતુ મિત્રો એક નવા સંશોધન મુજબ તમને જણાવી દઈએ કે 28 વર્ષની ઉંમરે મહિલાઓ પોતાને સૌથી સે*ક્સી માને છે. યુકેમાં મહિલા આરોગ્ય ઉત્પાદનો બનાવતી કંપની દ્વારા આ સર્વે કરવામાં આવ્યો હતો, જેમાં બ્રિટનની મહિલાઓને પૂછવામાં આવ્યું હતું કે તેઓ એક મહિલા હોવા અંગે કેવું લાગે છે.જો કે, એવું નોંધવામાં આવ્યું છે કે 32 વર્ષની ઉંમરે સ્ત્રીઓમાંનો આત્મવિશ્વાસ ટોચ પર પહોંચે છે.

જેના કારણે મિત્રો અને પરિવારનો ફાળો સૌથી વધુ છે. તમને જણાવી દઇએ કે આ સંશોધન કરનારી કંપનીમાં લગભગ 2000 મહિલાઓ સામેલ હતી.આ મહિલાઓમાંથી ત્રણ ક્વાર્ટરએ જણાવ્યું હતું કે તક મળે તો પણ તેઓ તેમના શરીરના આકારમાં ફેરફાર કરશે નહીં.આ સંશોધન મુજબ, એવું અહેવાલ છે કે લગભગ 20 ટકા લોકોએ તેમના સ્તનોનું વર્ણન કર્યું છે, 23 ટકા મહિલાઓની આંખો છે અને 13 ટકા લોકોએ મગજને તેમનો સૌથી આકર્ષક ભાગ ગણાવ્યો છે.

જેના પછી તેણે કહ્યું કે 28 વર્ષની ઉંમરે, મહિલાઓ પોતાને સૌથી સેક્સી માને છે, મોટાભાગની સ્ત્રીઓ તેમનાથી ખૂબ સંતુષ્ટ અને ખુશ હોય છે.31 ની ઉમર ની ફીઝયોથેરાપીસ્ટ કેહવું છે કે તે હંમેશા પોતાની જાત ને સેક્સી માને છે.

અને એનો શ્રેય તે પોતાના પતિ ને આપે છે કેમકે તે હંમેશા તેને સે*ક્સી હોવાનું એહસાસ કરાવે છે. પરંતુ આના પાછળ ની સચ્ચાઈ એ છે કે બોડી માં ડોપામાઈન, સેરોટોનિન વગેરે હોર્મોન્સ પ્રેમ ની ઈચ્છા ને બરકરાર રાખવામાં મદદ કરે છે અને પોતાના પાર્ટનર પ્રતિ સેક્સુઅલ એટ્રેકશન બનાવામાં મુખ્ય ભૂમિકા નિભાવે છે.

એક સર્વે માં એવું પણ કહેવામાં આવ્યું હતું કે પુરુષો માટે મહિલાનું શરીર ના વજન કરતા તેનું ફિગર વધારે મહત્વનું છે. જે મહિલાની કમર પોતાના હિપ્સ કરતા 30% ઓછી હોય તો તે હાઈ ફર્ટીલીટી ની નિશાની છે, એવું ફિગર પુરુષો ને વધારે એટ્રેક્ટ કરતુ હોય છે. પુરુષો ને પણ સેક્સી ફિગર વાળી મહિલાઓ પસંદ હોય છે.

એક સ્ટડી માં એવું જાણવા મળ્યું હતું કે ઓવેલ્યૂએશન ની પેહલા મહિલાઓ સે*ક્સ માટે પોઝિટિવ ફીલ કરતી હોય છે અને તેની સેક્સ અપીલ પણ સારી હોય છે. એનો મતલબ એ છે કે તેઓ અંતરંગ પળ નો આનંદ લેવા માટે તૈયાર છે. એક સ્ટડી માં એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે આ સમયે મહિલા નો અવાજ મીઠો થઈ જતો હોય છે તે મનમાં મહેકવા લાગે છે.

આપણે ઉંમરની સાથે સ્ત્રીઓના સે-ક્સ જીવનમાં થતા પરિવર્તનો ની વાત કરીએ છે. તમારી કિશોરી અવસ્થાથી લઈને ઓફિસ ના દાયકા સુધી તમે વધુ પડતું હતું તે તમને સે-ક્સ કરવું કે ક્યારેક કરવું તે અંગેના વિકલ્પો પૂરા પાડશે. જો કે આમ કેમ હોય છે. તેના કારણો સ્પષ્ટ નથી વાસ્તવિક માં વૈજ્ઞાનિકોના મતે ઉંમર શરૂ થતાં જ મહિલાઓની કામેચ્છા વધવા લાગે છે.

અને ઉંમરનો વિષનો દાયકો પૂરો થવાની સાથે તેમના ફેરફાર થાય છે. 30 થી 40 વર્ષની ઉંમરમાં જીવનના આ સમયકાળ દરમ્યાન મહિલાઓનો કામરેજ સૌથી પ્રબળ હોય છે‌. એક અભ્યાસમાં જાણવા અનુસાર ૨૭ થી ૪૫ વર્ષ વચ્ચેની મહિલાઓની જાતીય પરીક્ષણ તેમનાથી યુવાન અથવા વૃદ્ધ મહિલાઓની યોજનાઓ વધુ પ્રબળ અને તીવ્ર હોય છે.

તેઓ તેમની તુલનાએ વધુ સે-ક્સ માણે છે. અને તેઓ તેમના કરતાં ઝડપથી સંબંધો બાંધે છે. સંતાન ધરાવતી મહિલાઓ કોઇ પણ વય વધતાં અને બાળકના જન્મની જાતીય જીવન પર મોટી અસર પડે છે. પરંતુ આ અસર દરેક માટે અલગ અલગ હોય છે ગર્ભવસ્થા દરમિયાન મહિલાઓના શરીરમાં અંતઃસ્ત્રાવ વ્યાપક ફેરફાર થાય છે. સ્તનપાન બાળકોનો ઉછેર તથા અન્ય કામો ની જવાબદારી ઓ માતા બની ગર્લ્સ તેની ઊર્જા અને સે*ક્સ પ્રત્યે રસ ઘટાડે છે.

મહિલાઓ ૫૦ કે તેથી વધુની ઉંમરે ની ચિંતા ઓછી થવાને કારણે પણ કેટલીક મહિલાઓમાં સે*ક્સ પ્રત્યેની વધુ રસ જાગે છે. પરંતુ તમે જેમ તમારા આગળ વધો છો તેમ તેમ એસ્ટ્રોજનનું સ્તર ઘટે છે. જેને કારણે તમારા કામમાં ઘટાડો થાય છે અને યોનિમાં શુષ્કતા આવે છે ઉચ્ચાર વજન વધતું તથા અનિદ્રાની સમસ્યા જેવા કારણો પ્રત્યેની રુચિ માં ઘટાડો કરે છે. અંતઃસ્ત્રાવો લુબ્રિકેશન અને અન્ય સારવાર માટે ડોક્ટરની સલાહ લેવી જોઈએ.

About admin

Check Also

મારા પતિ રોજ સંભો@ગ કરે છે જેથી મને ખુબજ પીડા થાય છે, કોઈ રસ્તો બતાવો…..

પ્રશ્ન : હું ૨૦ વર્ષની યુવતી છું. થોડાં સમયથી ઘરમાં મારી સગાઈને લઈને વાતો ચાલી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.