Breaking News

જાણો શા માટે લોકો આ મહિલાને કળિયુગની દ્રોપદી કહે છે…

તમે બધાએ સતયુગની દ્રૌપદી વિશે સાંભળ્યું જ હશે મહાભારત દરમિયાન દ્રૌપદીએ પાંચ પાંડવો સાથે લગ્ન કર્યા હતા પરંતુ તે પછી પાંચેય ભાઈઓનું ભાગ્ય એ રીતે બદલાયું કે તેઓ તેને જુગારમાં હારી ગયા જોકે આ જૂની વાત હતી પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી છોકરીનો પરિચય કરાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેને લોકો કલયુગની દ્રૌપદી તરીકે ઓળખે છે વાસ્તવમાં પાંડવોની પત્નીની જેમ આ છોકરીએ પણ એક જ પરિવારના પાંચ પુત્રો સાથે લગ્ન કર્યા હતા

લગ્ન એ માત્ર એક પરંપરા નથી પરંતુ વિશ્વભરના તમામ ધર્મો અને સંસ્કૃતિઓમાં તેને સૌથી પવિત્ર બંધન માનવામાં આવે છે જોડાવાથી પતિ-પત્ની જીવનભર એકબીજાના સુખ-દુઃખના સાથી બને છે પરંતુ આ મહિલાએ લગ્નનો અર્થ બદલી નાખ્યો જ્યાં આજે ભારતમાં એક મહિલાના એકથી વધુ લગ્નને કાયદાકીય અપરાધ ગણવામાં આવે છે.

જેમાં ઉત્તર ભારતમાં રહેતી એક મહિલાએ કાયદાનો ભંગ કરીને 5 લગ્ન કર્યા આપણા દેશમાં સદીઓથી અલગ-અલગ રિવાજો અને પરંપરાઓ ચાલી આવે છે આવી સ્થિતિમાં કેટલાક રિવાજો એટલા અજીબ હોય છે કે તમે સપનામાં પણ વિચારી શકતા નથી ભારતમાં હંમેશા મહિલાઓને પુરૂષો કરતા હલકી કક્ષાની ગણવામાં આવી છે

આટલું જ નહીં પરંતુ મહિલાના ચારિત્ર્યને સાબિત કરવા માટે તેની સાથે અનેક અભદ્ર વ્યવહાર કરવામાં આવે છે આજે અમે તમને એક એવી જ વિચિત્ર પરંપરા વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમ કે તમે બધા જાણો છો કે મહાભારતનું સમગ્ર યુદ્ધ દ્રૌપદીના ચિર હરણને કારણે થયું હતું દ્રૌપદીના પાંચ પતિ હતા જેના કારણે દ્રૌપદી ખૂબ ચર્ચાનો વિષય બની હતી.

આજના સમયમાં દ્રૌપદીનું પાત્ર ભજવવું કે એવી કલ્પના કરવી પણ બહુ મુશ્કેલ છે પરંતુ આ સાથે જ આધુનિક સમયની એક એવી મહિલા છે જેને લોકો હવે દ્રૌપદીનું બિરુદ આપી રહ્યા છે તેનું એકમાત્ર કારણ તેના 5 ભાઈઓ સાથેના લગ્ન છે હવે તમે વિચારતા હશો કે એકલી છોકરી 5 વ્યક્તિઓ સાથે કેવી રીતે રહી શકે પાંચ પાંડવોએ તેમની માતાની આજ્ઞાનું પાલન કરવા દ્રૌપદી સાથે લગ્ન કર્યા હતા

જેને જાણીને તમારા પગ નીચેથી જમીન સરકી જશે ખરેખર કલયુગની દ્રૌપદી બનેલી આ છોકરીનું નામ રજ્જો છે 21 વર્ષીય રજ્જો દેહરાદૂનના એક ગામમાં રહે છે નોંધનીય છે કે આ ગામમાં લગ્ન એ પૂર્વજોની પરંપરા હોવાનું કહેવાય છે વાસ્તવમાં હિમાલય દેહરાદૂન અને તિબેટના કેટલાક ગામોમાં વર્ષોથી મહિલાઓ માટે વિચિત્ર પરંપરાઓ ચાલી રહી છે.

આ પરંપરાઓ અનુસાર દરેક છોકરીને તેના પતિ તેમજ તેના ભાઈઓ સાથે લગ્ન કરવાની ફરજ પાડવામાં આવે છે શિક્ષિત યુવા પેઢી પણ આ દુષણને નાબૂદ કરવામાં નિષ્ફળ સાબિત થઈ રહી છે ત્યાંની મહિલાઓને હવે લગ્ન કરવાની આદત પડી ગઈ છે માત્ર અહીં જ નહીં પરંતુ દેશ અને દુનિયાભરમાં એવી ઘણી જગ્યાઓ છે જે પોતાની અલગ-અલગ પરંપરાઓ માટે જાણીતી છે

તે જ સમયે રજ્જો જેવી ઘણી છોકરીઓ છે જેણે સમાજ સાથે ચાલવા માટે પોતાને બદલવું પડશે જો કે જો આપણે રજ્જોની વાત કરીએ તો તે પાંચ ભાઈઓની પત્ની બનીને ખૂબ જ ખુશ છે અને સુખી જીવન પણ જીવી રહી છે આવી સ્થિતિમાં રજ્જો કળિયુગની દ્રૌપદી છે એમ કહેવું ખોટું નહીં હોય આ ગામમાં યુવતીને તેના પતિ તેમજ તેના ભાઈઓ સાથે લગ્ન કરવા દબાણ કરવામાં આવે છે.

કારણ કે આ વિસ્તારોમાં મહિલાઓની સંખ્યા ઘણી ઓછી છે આ પરંપરાને ભાઈચારો બહુપત્નીત્વ પણ કહેવામાં આવે છે અહીંના લોકો ભલે ગમે તેટલા ગરીબ હોય પરંતુ તેઓ ધામધૂમથી લગ્ન કરે છે અરે જે 18 મહિનાના બાળકની માતા છે પરંતુ આશ્ચર્યજનક રીતે તેના અસલી પિતા વિશે કોઈ જાણતું નથી પાંચેય ભાઈઓ રજ્જોથી ખૂબ જ ખુશ છે અને રજ્જો બધા સાથે સમાન સમય વિતાવે છે

અથવા ધારો કે આ ભાઈઓને એકબીજા માટે કોઈ ઈર્ષ્યા નથી અને બધા રાજ્યોને સમાન રીતે પ્રેમ કરે છે રજ્જોની માતાના પણ ત્રણ પતિ હતા તેથી તે બાળપણથી જ આ પરંપરા વિશે જાણતી હતી રજ્જુના કહેવા પ્રમાણે તે પાંચ પતિની પત્ની બનીને ઘણી ખુશ છે રજ્જોના કહેવા પ્રમાણે તે તેના પૂર્વજોની આ પરંપરાથી ખૂબ પ્રભાવિત છે તેને લગ્ન કરવામાં ક્યારેય કોઈ સમસ્યા નથી થઈ.

About admin

Check Also

મહિલા ના કપડાં કાઢી જીભ થી આ 1 કામ કરો,આખી રાત તમારી જોડે સમા-ગમ કરશે…

મીના અંદર આવી, પોતાની સૂટકેસ કાઢી અને ઝડપથી એમાં કપડાં વગેરે ભરવા લાગી. બાજુમાં ઊભો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.