Breaking News

આ ગામની અંદર આવતાં જ માં લક્ષ્મીજી ભરીદે છે ધન-ધાન્યથી ઘર,અહીં ખુબજ અનોખું સત….

ભારતનું આ છેલ્લું ગામ આર્થિક સંકડામણથી પરેશાન લોકો માટે કોઈ ચમત્કારથી ઓછું નથી જો તમને શ્રદ્ધા હોય અને ભગવાનમાં વિશ્વાસ હોય તો તમારે ચોક્કસપણે તે ગામમાં જવું જોઈએ જેના વિશે અમે તમને જણાવી રહ્યા છીએ.લક્ષ્મી ધનથી ઘર ભરે છે.ભારતમાં અદ્ભુત મંદિરોની અસંખ્ય શ્રેણી છે જ્યાં કોઈનો ખાલી ખોળો ભરાઈ જાય છે તો કોઈને ઈચ્છિત જીવન સાથી મળે છે એટલે કે જો સાચી શ્રદ્ધા હોય તો ભગવાન કોઈને પણ તેના દરથી ખાલી હાથે પાછા નથી ફરતા આવું જ એક શિવ મંદિર ભારતના છેલ્લા ગામ માના માં છે જ્યાં ભક્તો પર દેવી લક્ષ્મીની કૃપા વરસે છે જે તેમની ફરિયાદ લે છે કે તેમના જીવનમાં ક્યારેય પૈસાની અછત નથી.

ભારતનું છેલ્લું ગામ.ભારતમાં આવા ઘણા ગામો છે જેની સાથે કેટલાક પૌરાણિક રહસ્યો જોડાયેલા છે ઉત્તરાખંડમાં પણ આવું જ એક ગામ છે જેને ભારતનું છેલ્લું ગામ અથવા ઉત્તરાખંડનું છેલ્લું ગામ કહેવામાં આવે છે આ ગામ પવિત્ર બદ્રીનાથથી ચાર કિલોમીટરના અંતરે આવેલું છે જે ચીનની સરહદને અડીને આવેલું છે આ ગામનો સંબંધ મહાભારત કાળ સાથે પણ છે અને ભગવાન ગણેશ સાથે પણ એવું માનવામાં આવે છે કે આ ગામ દ્વારા પાંડવો સ્વર્ગમાં ગયા હતા આજે અમે તમને આ ગામ સાથે જોડાયેલી ઘણી રહસ્યમય અને રસપ્રદ વાતો જણાવીશું જે તમને આશ્ચર્યચકિત કરી દેશે.

માના નામનું આ ગામ લગભગ 19 હજાર ફૂટની ઉચાઈ પર આવેલું છે એવું કહેવાય છે કે આ ગામનું નામ મણિભદ્ર દેવના નામ પરથી માના રાખવામાં આવ્યું હતું પૌરાણિક માન્યતાઓ અનુસાર ભારતનું આ એકમાત્ર ગામ છે જે પૃથ્વી પરના ચાર ધામોમાં સૌથી પવિત્ર માનવામાં આવે છે આ ગામ શ્રાપમુક્ત અને પાપમુક્ત પણ ગણાય છે.આ ગામ સાથે જોડાયેલી બીજી માન્યતા છે કે અહીં આવતા દરેક વ્યક્તિની ગરીબી દૂર થાય છે કહેવાય છે કે આ ગામને ભગવાન શિવના વિશેષ આશીર્વાદ મળ્યા છે કે જે પણ અહીં આવે છે તેની ગરીબી દૂર થાય છે આ એક મોટું કારણ છે કે દર વર્ષે મોટી સંખ્યામાં લોકો અહીં મુલાકાત લેવા આવે છે.

સ્વર્ગનો રસ્તો ગામમાં છે.મહાભારત કાળમાં બનેલો પુલ હજુ પણ માનામાં અસ્તિત્વમાં છે જે ભીમ પુલ તરીકે ઓળખાય છે લોકો માને છે કે જ્યારે પાંડવો આ ગામમાંથી સ્વર્ગમાં જતા હતા ત્યારે તેઓએ અહીં હાજર સરસ્વતી નદીથી આગળ જવા માટે રસ્તો માંગ્યો હતો પરંતુ સરસ્વતી નદીએ રસ્તો આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો ત્યારબાદ મહાબલી ભીમે બે મોટા આપ્યા હતા તેમણે ઉપાડ્યા હતા મોટા ખડકો અને તેમને નદી ઉપર મૂક્યા અને પોતાના માટે રસ્તો બનાવ્યો આ પછી પાંડવો આ પુલ પાર કરીને સ્વર્ગ તરફ પ્રયાણ કર્યું.

પૌરાણિક કથા.ત્યાં શાહ નામનો વેપારી હતો જે શિવનો મોટો ભક્ત હતો એકવાર બિઝનેસ ટ્રીપ દરમિયાન લૂંટારાઓએ તેનું માથું કાપી નાખ્યું અને તેની હત્યા કરી પરંતુ આ પછી પણ તેની ગરદન શિવનો જાપ કરી રહી હતી તેની ભક્તિથી પ્રસન્ન થઈને શિવે વરાહનું માથું તેની ગરદન પર મૂક્યું આ પછી માણા ગામમાં મણિભદ્રની પૂજા કરવામાં આવી હતી શિવએ માણિક શાહને વરદાન આપ્યું કે માના આવે ત્યારે વ્યક્તિની ગરીબી દૂર થશે.

આ ગામમાં એક વ્યાસ ગુફા પણ છે જેના વિશે એવું માનવામાં આવે છે કે મહર્ષિ વેદ વ્યાસ અહીં રહેતા હતા અહીં જ તેમણે ઘણા વેદ અને પુરાણોની રચના કરી હતી વ્યાસ ગુફાના ઉપરના બંધારણને જોતા એવું લાગે છે કે જાણે પુસ્તકના અનેક પાના એકની ઉપર બીજા પર ઢાકેલા છે આ કારણોસર તેને વ્યાસ પોથી પણ કહેવામાં આવે છે.

About admin

Check Also

મારા પતિ રોજ સંભો@ગ કરે છે જેથી મને ખુબજ પીડા થાય છે, કોઈ રસ્તો બતાવો…..

પ્રશ્ન : હું ૨૦ વર્ષની યુવતી છું. થોડાં સમયથી ઘરમાં મારી સગાઈને લઈને વાતો ચાલી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.