Breaking News

જ્યાંરે એક વ્યક્તિ ઉતારી રહ્યો હતો માં મહાકાળી ના મૂર્તિ નો વીડિયો,ત્યારે થયો આ અદભુત ચમત્કાર,જાણો તમે પણ..

નમસ્કાર મિત્રો આજે આ લેખમાં આપણું સ્વાગત કરું છું અને આજનો લેખ આપના માટ્વિ ખૂબ જ ખાસ બનવાનો છે કેમ કે આજના લેખમાં અમે તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યા છીએ તો આવો જાણીએ આ વિશે વધુ માહિતી કહેવામાં આવ્યું છે કે દુનિયામાં વિચિત્ર વસ્તુઓ બનતી રહે છે

જેની આપણે પણ ખબર જ છે અને તેમજ અહીંયા જણાવ્યું છે કે દુનિયા રહસ્યોથી ભરેલી છે એવું પણ માનવામાં આવી રહ્યું છે ત્યારે જ કેટલીકવાર કેટલીક ઘટના બને છે કે જેના વિશે આપણે વિચારતા જ રહી જઈએ છીએ અને તેમજ જે આપણી કલ્પના બહારની હોય છે જે અહીંયા કહેવામાં આવ્યું છે અને તેમજ આજે અમે તમારા માટે આવી જ એક ઘટના લઈને આવ્યા છીએ.

આ ઘટનાઓ જોઈને તમે માથું પકડી લેશો. જો અમે તમને પૂછીએ કે શું નિર્જીવ વસ્તુમાં જીવન હોઈ શકે તો દેખીતી રીતે તમારો જવાબ ના હશે. પરંતુ જો અમે તમને કહીએ કે તે એકદમ શક્ય છે, તો શું તમે તેના પર વિશ્વાસ કરશો? કદાચ નહીં, પણ જે વીડિયો અમે તમને બતાવવા જઈ રહ્યા છીએ તે જોઈને તમે આશ્ચર્ય પામશો અને માનશો કે નિર્જીવ પદાર્થો પણ જીવન મેળવી શકે છે. આજે અમે તમને આ વીડિયોની ક્લિપ બતાવીશું જેમાં નિર્જીવ વસ્તુઓને હલતી રેકોર્ડ કરવામાં આવી છે.

પાવાગઢ વિશે તો તમે જાણતા જ હશો અને પાવાગઢની તળેટીમાં ચાંપાનેર ગામ વસેલું છે અને જ્યાંથી આશરે 4 થી 5 કિલોમીટર જેટલા અંતરે માંચી ગામ આવેલું છે. માંચી વન્ય વનરાજી સભર સર્પાકાર રસ્તા પર ચઢાણ કરીને ત્યાં પહોંચી શકાય છે એમ કહેવામાં આવ્યું છે અને આ માંચી ખાતે ગઢ પર ચડવા માટે રોપ-વે પણ બનાવવામાં આવ્યો છે. આ ઉપરાંત અહીં ચડવા માટે પગથિયાંવાળો માર્ગ પણ ઉપલબ્ધ છે.

આશરે 1500 ની આસપાસના આ પગથિયાં એકાદ કલાકમાં ચડી શકાય છે. રોપ-વે પણ 6 થી 8મિનિટના નજીવા સમયમાં મંદિરના પગથિયાં સુધી પહોંચાડે છે. ઘણાં સાહસિકો અને પ્રકૃતિપ્રેમીઓ ચાંપાનેર થી જ માંચી સુધી જંગલના રસ્તે ચઢાણ કરે છે જેનો લહાવો અનેરો છે. આ રસ્તો જંગલ વચ્ચેથી પસાર થતો હોવાથી કપરો છે, તેમજ સંધ્યાકાળ બાદ ચઢાણ કરવા માટે હિતાવહ પણ નથી.

પાવાગઢમાં આવેલું કાળીમાતાનું આ મંદિર શક્તિપીઠોમાંથી એક છે. શાસ્ત્રો મુજબ, સતી માતાના પિતા દક્ષ પ્રજાપતિએ યજ્ઞાનું આયોજન કર્યું હતું અને તેમાં શિવજીનું અપમાન કર્યું હતું, પતિનું અપમાન માતા સતીથી સહન ન થયું તેથી સતી માતાએ અગ્નિ સ્નાન કર્યું હતું.

સતીના મૃત્યુથી વ્યથિત થયેલા શિવજી તેમના મૃતદેહને લઇને તાંડવ કરતાં કરતાં બ્રહ્માંડનું ભ્રમણ કરતા હતા.. તે સમયે માતા સતીના જે સ્થળે અંગ પડયા તે સ્થળોએ માતાજીના શક્તિપીઠોની સ્થાપના કરવામાં આવી છે. માનવામાં આવે છે પાવાગઢમાં સ્તન પડયા હતા.

મંદિરનું વિશેષ મહત્ત્વ સમજીએ તો કહી શકાય છે કે આ જગતજનની માતાજીનો પગનો અંગૂઠો દક્ષિણ દિશામાં પડયો હતો, પાવાગઢને ખૂબ જ પવિત્ર અને પૂજનીય માનવામાં આવે છે. અહીં એક ખાસ વાત છે કે દક્ષિણ મુખી કાળકા માતાની મૂર્તિ છે. જેથી તેની દક્ષિણ રીતિ એટલે કે યાંત્રિક પૂજા કરવામાં આવે છે.

આ પહાડીને ગુરુ વિશ્વામિત્ર સાથે પણ જોડવામાં આવે છે. માનવામાં આવે છે કે ગુરુ વિશ્વામિત્રએ આ કાળી માતાની તપસ્યા કરી હતી. લોક માન્યતા મુજબ તો માનવામાં આવે છે, કે કાળીમાતાની મૂર્તિની સ્થાપના વિશ્વામિત્રએ જ

દુનિયામાં ઘણા ચમત્કારો અને વિચિત્ર ઘટનાઓ બનતી રહે છે આ વિશે વધુ વાત કરવામાં આવે તો જણાવ્યું છે કે આ મોટાભાગના ચમત્કારો ભારતમાં મંદિરોમાં જોવા મળે છે, આ વિડીયો કાલી માતાના મંદિરમાંથી રેકોર્ડ કરવામાં આવ્યો હતો, જેમાં એક વ્યક્તિ મા કાલીની મૂર્તિનો વિડીયો બનાવી રહ્યો હતો અને આ વિડીયોમાં સ્પષ્ટપણે તે સ્પષ્ટ જોઈ શકાય છે કે માતા કાળીની આંખો કેમેરા સામે ઘૂમી રહી હતી.

તેમજ અંતમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ લેખમાં કેમેરા મેઇન રેકોર્ડ અદભુત ચિજેન સંબંધિત ઘટનાઓ વિશે જણાવવામાં આવ્યું છે તેવું પણ જણાવવામાં આવ્યું છે પણ જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય, તો તેને તમારા મિત્રો સાથે શેર કરો. જો તમે આ લેખ સાથે સંબંધિત કંઈપણ પૂછવા માંગતા હો, તો અમને ટિપ્પણી દ્વારા જણાવો, અમે ચોક્કસપણે તમને જવાબ આપીશું.

About admin

Check Also

મારા પતિ રોજ સંભો@ગ કરે છે જેથી મને ખુબજ પીડા થાય છે, કોઈ રસ્તો બતાવો…..

પ્રશ્ન : હું ૨૦ વર્ષની યુવતી છું. થોડાં સમયથી ઘરમાં મારી સગાઈને લઈને વાતો ચાલી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.