Breaking News

ખાસ ચમત્કાર ને કારણે અહીં ઘી તેલ ની બદલે પાણી થી સળગે છે દીવો………

નમસ્તે મિત્રો આજના આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે, વિશ્વમાં ચમત્કારોની કોઈ કમી નથી.આપણે વિશ્વમાં આવા ઘણા ચમત્કારો જોયા છે જેનો વિશ્વાસ કરવો મુશ્કેલ છે.ખાસ કરીને જો મંદિરોથી સંબંધિત આવા ઘણા ચમત્કારો હોય છે.જો સૂચિ બનાવવામાં આવે,તો બહુજ લાંબી સૂચિ તૈયાર થયેલ જોવામાં આવે છે. ત્યાં ચોક્કસપણે કેટલાક ચમત્કાર થાય છે જે દરેક મંદિરમાંથી થાય છે.આજે અમે તમને એવા જ ચમત્કાર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેમાં એક મંદિર છે જેમાં દીવો પ્રગટાવવા માટે તેલને બદલે પાણીની જરૂર પડે છે.શું તમને પણ વિચારવાની ફરજ પડી ચાલો અમે તમને આવા મંદિર વિશે જણાવીએ.

ધર્મ અને આસ્થામાં આવા ઘણા ચમત્કારો છે, જે ભગવાનમાંની આસ્થાને વધારે વધારે છે. આવો જ એક ચમત્કાર દેવીના મંદિરમાં જોવા મળે છે, જેમાં દીવો પ્રગટાવવા માટે કોઈ ઘી અથવા તેલની જરૂર નથી. આ સિક્વન્સ આજથી નહીં પણ છેલ્લા પાંચ વર્ષથી ચાલુ છે.આ મંદિર ગયાઘાટના માતાજીનું છે, જે કાળીસિંધ નદીના કાંઠે ગાડિયા ગામ નજીક નલખેડાથી 15 કિમી દૂર આવેલું છે. માતાના મહિમાનું આવું જ્ ન સાંભળીને માતાના દર્શન માટે ભક્તો દૂર-દૂરથી આવે છે. જ્યારે આ દીવામાં પાણી રેડવામાં આવે છે, ત્યારે પ્રવાહી ચીકણું બને છે, જેના કારણે દીવો સતત સળગતા રહે છે.

પ્રાચીન ગડિયાઘાટના માતાજીનું મંદિર, જિલ્લાના તહસીલ મુખ્ય મથક, નલખેડાથી લગભગ 15 કિલોમીટર દૂર, ગાડિયા ગામ નજીક કાલીસંધ નદીના કાંઠે આવેલું છે. મંદિરના પૂજારીએ દાવો કર્યો છે કે આ મંદિરમાં છેલ્લા પાંચ વર્ષથી જ્યોત સળગી રહી છે.અહીંના પૂજારીના જણાવ્યા મુજબ અગાઉ માતાના મંદિરમાં હંમેશા તેલના દીવડા પ્રગટાવવામાં આવતા હતા. એક દિવસ માતા તેને સ્વપ્નમાં દેખાયા અને કહ્યું કે હવેથી તમારે તેનો દીવો પાણીથી પ્રગટાવવો જોઈએ.

પુજારીએ માતાના આદેશ મુજબ પાણીથી દીવો પ્રગટાવ્યો ત્યારે તે સળગી ગયો. માત્ર માતાની આ ચમત્કારિક શક્તિને કારણે, આજે પણ દીવો પ્રગટાવવા માટે પાણીનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. દીવોમાં પાણી કાલીસંધ નદીમાંથી નજીકની નદીમાં લાવવામાં આવે છે.

કેટલાક ગામલોકો પણ પહેલા આ ચમત્કાર વિશે માનતા ન હતા, પરંતુ જ્યારે તેઓએ દીવોમાં પાણી નાખીને દીવો પ્રગટાવ્યો હતો અને સામાન્ય રીતે જ્યોત પ્રગટાવવામાં આવી હતી, ત્યારબાદ આ ચમત્કાર વિશેની ચર્ચા આખા ગામમાં ફેલાઈ હતી.

આ પાણી ભરેલો દીવો વરસાદની મોસમમાં સળગતો નથી. હકીકતમાં, વરસાદની તુમાં કાલિસંધ નદીના પાણીના સ્તરમાં વધારો થવાને કારણે, આ મંદિર પાણીમાં ડૂબી જાય છે. જેના કારણે અહીં પૂજા-અર્ચના શક્ય નથી. આ પછી, શારડિયા નવરાત્રિના પ્રથમ દિવસે એટલે કે પડવાથી ફરી એક જ્યોત પ્રગટાવવામાં આવે છે, જે આગામી વરસાદની તુ સુધી સળગતી રહે છે.

એવું કહેવામાં આવે છે કે જ્યારે દીવોમાં પાણી રેડવામાં આવે છે, ત્યારે તે ચીકણું પ્રવાહીમાં ફેરવાય છે અને દીવો પ્રગટાવવામાં આવે છે. તેનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો છે, જેને એક વર્ષ પહેલા અપલોડ કર્યા પછી લગભગ એક લાખ એંશી પાંચ હજાર વખત જોવામાં આવ્યો છે.

કાલિસિંધ નદીના કાંઠે નલખેડ ગામથી આશરે 15 કિમી દૂર ગયા ગઙિયાગામ નજીક,ગડિયાઘાટ વાલી માતાજી તરીકે ઓળખાય છે.અહીં થઈ રહેલા ચમત્કારને જોવા માટે લોકો આદરપૂર્વક માથું ઝુકાવી દે છે.આ મંદિરમાં ઘી થી નહીં પણ પાણીથી દીવા પ્રગટાવવામાં આવે છે. તે વસ્તુ જે આગને કાબૂમાં કરે છે.તેની સાથે આગ કેવી રીતે બળી શકે છે.પણ તમને જણાવી દઇએ કે તે સો ટકા સાચી છે.તમારે આ મંદિરમાં ઘી અથવા તેલની જરૂર નથી.આ ચમત્કાર આજે જ નહીં પણ છેલ્લા 5 વર્ષથી ચાલે છે.

દીવોમાં પાણી રેડતા,તે બીજા ચીકણા પ્રવાહીની જેમ ચીકણું બની જાય છે,જેના કારણે તે સતત બળતું રહે છે.જે કોઈ ચમત્કારથી ઓછું નથી! માતાજીના આ અદ્દભુત ચમત્કારને જોવા માટે ભક્તો દૂર-દૂરથી આવે છે. મંદિરમાં પૂજા કરનારા પૂજારી સિદ્ધુસિંહજી કહે છે કે અગાઉ આ મંદિર પર તેલનો દીવો પ્રગટાવતો હતો.પરંતુ આજથી લગભગ પાંચ વર્ષ પહેલાં,તે સ્વપ્નમાં આવી અને કહ્યું કે તમે હવે પાણીનો દીવો પ્રગટાવો.

પુજારી સિદ્ધુસિંહ જીએ જ્યારે પાણીથી દીવો પ્રગટાવ્યો ત્યારે તે પ્રજ્વલિત થયો.ત્યારથી,કાલિસિંધ નદીના પાણીથી દીવા પ્રગટાવવામાં આવે છે.આ દીવો વરસાદની મોસમમાં સળગતો નથી કારણ કે તે સમયે પાણીના સ્તરમાં વધારો થવાને કારણે મંદિર ડૂબી જાય છે. જેના કારણે અહીં કોઈ પૂજા થતી નથી.શારડિયા નવરાત્રીના પ્રથમ દિવસે એટલે કે પડવા પર જ્યોત ફરી પ્રગટાવવામાં આવે છે.જે આગામી વરસાદ સુધી સતત પ્રજ્વલિત રહે છે.

આવુજ બીજું મંદિર કોઈ મંદિર માં સળગતા દીવા માંથી કેસર નીકળે એ તમે જોયું પણ નહિ હોય અને સાંભળ્યું પણ નહિ હોય. પરંતુ મધ્યપ્રદેશમાં એક એવું મંદિર છે જ્યાં દીવાની જ્યોતમાંથી કેસર નીકળે છે. મણાસા શહેરથી લગભગ ત્રણ કિલોમીટર દૂર અલ્હેડ ખાતે એક પ્રખ્યાત આઈ જી માતાનું મંદિર આવેલું છે.

આ મંદિરમાં છેલ્લા 550 વર્ષથી અખંડ જ્યોત ચાલુ છે. આ જ્યોતની વિશેષ બાબત એ છે કે તેમાંથી કેસર ટપકે છે.આ સામાન્ય રીતે જોવા મળે છે કે જ્યારે પણ દીવો (દીપક) સળગાય છે, ત્યારે કાળો પદાર્થ તેમાંથી બહાર આવે છે પણ, આ મંદિરમાં, દીવા (દીપક) થી કેસર નીકળે છે જેને ભક્તો તેમની આંખોમાં મૂકે છે.

આઈજી માતા મંદિર.આ મંદિર ખૂબ પ્રાચીન છે, ભક્તોના જણાવ્યા મુજબ માતા અહીં આવ્યા તેથી આ મંદિરને ‘આઈજી માતા’ તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. ભક્તોના મતે, અહિયાં થતી જ્યોતના દર્શન થી જ બધી બાધોઓ દુર થઈ જાય છે. આ મંદિર, લગભગ 1556 ઈ.સ માં બનાવવામાં આવ્યું છે, એક ગાદી છે જેની પૂજા સદીઓથી કરવામાં આવે છે.

અહીં માતાની એકમાત્ર તસવીર છે જે રાજગાદી પર બેસાડવામાં આવે છે ભક્તો માતા દેવીના દર્શન માટે દૂર-દૂરથી આવે છે. લોકો માને છે કે કેસરને ટીપાંની જ્વાળા સાથે લગાવવાથી આંખોના રોગોની સાથે અન્ય રોગોનો અંત આવે છે. ખાસ કરીને અહીં નવરાત્રીમાં ભક્તો દર્શન માટે વધારે આવે છે.

ભારતીય પૌરાણિક કથા.એવું માનવામાં આવે છે કે દિવાન વંશનો રાજા માધવ અચાનક ક્યાંક અદ્રશ્ય થઈ ગયા અને માતા તેમને શોધવા ગયા. ત્યારબાદ આ ગામમાં રાજા માધવ માતાને મળ્યા હતા. ત્યારથી માતા આ મંદિરમાં રાજ્યાભિષેક કરવામાં આવી છે ત્યારથી, લગભગ 550 વર્ષોથી આ મંદિરની અંદર એકવિધ દીવો સળગી રહ્યો છે.લોકોનું માનવું છે કે આ એકાધિક દીવોમાંથી નીકળતી જ્યોતમાંથી નીકળતો પદાર્થ કેસર છે. ભક્તો નીમચ અને મંદસૌરથી બસમાં મનસા આવે છે. આઇજી માતાની મુલાકાત માટે નજીકના શહેરો અને રાજ્યોથી ભક્તો આવે છે.નવરાત્રી અને અષ્ટમીના દિવસે હજારો લોકો અહીં પૂજા કરવા આવે છે અને મન્નત માંગે છે.

લોકોની મન્નત પૂરી થતા, તેઓ આઈજી માતાને ચઢાવો ચડાવે છે.મંદિરના પૂજારી સાથે વાત કરવા પર, તેમણે કહ્યું કે આજથી 550 વર્ષ પહેલા આઈજી માતાએ પોતે જ આ જ્યોત પ્રગટાવી હતી. ત્યારથી તે દેશી ઘીની અખંડ જ્યોત સળગી રહી છે. નવરાત્રીનો સમય આવી રહ્યો છે જો તમારે કોઈ મન્નત માંગવી હોય તો માતા ના દરબારમાં જરૂરી થી જવું જોઈએ.

ભારતમાં કેટલાક મંદિરો છે જ્યાં તમને આશ્ચર્ય થશે કે એક જ રાત્રિમાં આવા ભવ્ય મંદિરનું નિર્માણ કેવી રીતે થઈ શકે. પરંતુ અહીંની વાર્તા કહે છે કે મંદિર રાતોરાત ચમત્કારની જેમ બનાવવામાં આવ્યું હતું.એક મંદિર એવું છે કે તે એક પથ્થરની ઉપર બીજો પથ્થર મૂકીને તૈયાર કરવામાં આવ્યો છે.ચાલો આપણે તે અનન્ય અને આશ્ચર્યજનક મંદિરો જોઈએ જેનો દાવો કરવામાં આવે છે કે તે એક જ રાતમાં બનાવવામાં આવ્યું છે.

આદિ કેશવ પેરુમાલ મંદિર કન્યાકુમારી.કન્યાકુમારીમાં સ્થિત આદિ કેશવ પેરુમલ મંદિર આશરે 4000 વર્ષ જૂનું છે.આ મંદિર ત્રણ નદીઓથી ઘેરાયેલું છે. આ મંદિરની પાછળની માન્યતા એ છે કે એક સમયે ભગવાન શંકર તાંડવ નૃત્ય કરી રહ્યા હતા.ત્યારે ડાન્સ જોતા જ ભોલેનાથના ભૂત હસી પડ્યાં. તેનાથી ક્રોધિત ભગવાન શંકરે તેઓને શાપ આપ્યો.તેમના શ્રાપથી મુક્તિ માટે બ્રહ્માજીના કહેવા પર,તેમણે આ સ્થાન પર તપશ્ચર્યા કરી. તપસ્વીઓથી પ્રસન્ન,ભગવાન વિષ્ણુએ એક તળાવ બનાવ્યું,

About admin

Check Also

મારા પતિ રોજ સંભો@ગ કરે છે જેથી મને ખુબજ પીડા થાય છે, કોઈ રસ્તો બતાવો…..

પ્રશ્ન : હું ૨૦ વર્ષની યુવતી છું. થોડાં સમયથી ઘરમાં મારી સગાઈને લઈને વાતો ચાલી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.