Breaking News

મક્કા મદીના થી આવેલા 5 મૌલાવીને બાપા રામાપીરે આપ્યો હતો આ પરચો,ભક્તો જરૂર વાંચે…

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેમા આજે આપણે વાત કરીશુ કે જાણો કેવી રીતે બાબા રામાપીરે મક્કાના 5 મૌલવીને આપ્યો હતો આ પરચા વિશે તો આવો જાણીએ.

મિત્રો ભારતમાં પીર, બાબા અને સંતોના ઘણાં સ્થળો છે, પરંતુ ‘પીરના પીર રામાપીર બાબાના બાબા રામદેવ બાબા બધા ભક્તો દ્વારા બાબરી કહેવામાં આવે છે આ સંયુક્ત ભારતની ધરતી પર તેનાથી મોટો કોઈ નથી તેમ છતાં સંતો વચ્ચે કોઈ ભેદ નથી પરંતુ જે સંપ્રદાય કોઈ ખાસ સંપ્રદાયની લાગણી ધરાવે છે તે સંત ન હોઈ શકે. ભલે તે કેટલું સંપૂર્ણ અથવા ચમત્કારિક છે.

મિત્રો રામદેવપીરનો જન્મ આજથી આશરે 600 વર્ષ પહેલાં રાજસ્થાનના બારમેર જિલ્લાના કાશ્મીર ગામમાં સંવત ૧૪૦૯ની ભાદરવા સુદ બીજને દિવસે થયો હતો અને તેમની માતાનું નામ મિનલ દેવી (મૈણાદે) અને પિતાનું નામ અજમલ રાય હતું તેમના પિતા આ વિસ્તારના રાજા હતાં.

કાશ્મીર ગામ હાલમાં રામદેવરા તરીકે પણ ઓળખાય છે રામદેવ પીરને ભગવાન દ્વારકાધીશ કૃષ્ણના અવતાર માનવામાં આવે છે. ખાસ કરીને રાજસ્થાન અને ગુજરાતમાં તેમના મંદિરો વધુ જોવા મળે છે અને આ બે રાજ્યોમાં તેમના અનુયાયીઓની સંખ્યા પણ વધુ છે. ભાદરવા સુદ બીજને દિવસે રામદેવ પીરની જન્મ જયંતિ મનાવવામાં આવે છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે મિત્રો એવું કહેવામાં આવે છે  ચમત્કારના કારણે લોકો ગામડે ગામડે આવવા લાગ્યા. રુનિચા અને આજુબાજુના ગામના મૌલવીઓ સાથે આવું નથી તેમને લાગ્યું કે ઇસ્લામ જોખમમાં છે અને તેમને લાગ્યું કે જો હિન્દુઓ મુસ્લિમ બનશે જો તેઓ ફરીથી મુસ્લિમ નહીં બને તો તેઓએ બાબાને અપમાનિત કરવા ઘણા સાહસો કર્યા અને જ્યારે તે પીર અને મૌલવીસ ના પ્રયત્નો નિષ્ફળ ગયા ત્યારે તેઓએ મક્કાના મૌલવીઓ અને પીરસીઓને કહ્યું તેમણે કહ્યું કે ભારતમાં એક પીરનો જન્મ થયો છે.

જે આંધળીઓની આંખોને સુધારે છે, લંગડાને ચાલવાનું શીખવે છે અને મૃતકોને જીવંત પણ બનાવે છે.મક્કાના મૌલવીઓએ આ અંગે ચિંતન કર્યું અને પછી જ્યારે તેઓએ બાબાની ખ્યાતિ અને તેના અલૌકિક ચમત્કાર વિશે તેમના આદરણીય ચમત્કારિક 5 સાથીઓને કહ્યું ત્યારે પાંચ સાથીઓ પણ બાબાની શક્તિને ચકાસવા માટે ઉત્સુક બન્યા થોડા દિવસોમાં તેઓ પીર મક્કાહથી ચાલ્યા ગયા અને રુનિચા તરફ પહોંચ્યા.

રસ્તામાં પણ તે બાબા રામદેવને મળ્યા પાંચ સાથીઓએ રામદેવજીને પૂછ્યું ઓ ભાઈ. રુનિચા અહીંથી કેટલી દૂર છે ત્યારે રામદેવજીએ કહ્યું કે આ ગામ જેની સામે દેખાય છે તે રુનિચા જેવું જ છે શું હું તમારી રુચિ માટેનું કારણ પૂછી શકું છું ત્યારે પેલા પાંચ પીરમાંથી એકે કહ્યું કે આપણે અહીં રામદેવજીને મળવું છે અને તેમનો પરચો જોવો છે.

જ્યારે રામદેવજીએ કહ્યું કે ઓ પીરજી હું રામદેવ છું અને હું તમારી સામે ઉભો છું, બોલો મારી સેવા શું છે? પાંચેય પીર બાબાનું સાંભળ્યા પછી, તેઓએ થોડી વાર તેની તરફ જોયું અને પછી હસવા લાગ્યા અને વિચારવા લાગ્યા કે આ એક સાદો દેખાતો વ્યક્તિ શું પીર છે.

રામદેવજી બાબાએ તેમનું સ્વાગત કર્યું અને આતિથિ દેવવો ભાવ ની ભાવનાથી તેમને ભોજન માટે આમંત્રણ આપ્યું અને જ્યારે પાંચ સાથીઓના ભોજન માટે બાબાના ઘર ગોઠવવા માં આવ્યું અને ઓશિકાઓ લગાવવામાં આવયા અને ચાહકો શણગારવામાં આવ્યા અને આતિથ્યની બધી વસ્તુઓ શણગારવામાં આવી.

એક પીઅર જમ્યા બેઠા હતા કે હે, અમે અમારા જમાવના વાસણ મકકા મા ભૂલી ગયા આવ્યા છે આપણે ફક્ત આપણા બાઉલમાં જ ખાઈએ છીએ, બીજી વાટકી નહી આ આપણું વ્રત છે. હવે આપણે શું કરી શકીએ અને જો તમે તે બાઉલ મકાઈમાંથી મેળવી શકો છો તો પછી તેને મંગાવો નહીં તો અમે તમારી સાથે ખાઈ શકતા નથી.

ત્યારે બાબા રામદેવે નમ્રતાપૂર્વક તેમને કહ્યું કે તેમનો પણ વ્રત છે કે મહેમાનને ભોજન કર્યા વિના ઘરે નહીં જવા દો. જો તમારે તમારા વાડકા માં ખાવાનું છે, તો આ થશે. આ સાથે, બાબાએ એક અલૌકિક ચમત્કાર દર્શાવ્યો અને તેને પીરની વાટકીની સામે મૂક્યો. આ ચમત્કાર પારચા સાથે તેઓ પીર હેરાન થઇ ગયા જ્યારે પીરોએ મકાઈના પાંચ વાટકા જોયા ત્યારે તેઓ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા.

અને મનમાં વિચારવા લાગ્યા કે મક્કા કેટલી દૂર છે અમે આ બાઉલને મકક્કા માં મૂકીને આવ્યા હતા અને અહીં આ વાટકી કેવી રીતે આવી ત્યારે તે પીરોએ કહ્યું કે તમે પીરોના પીર છો.પાંચ સાથીઓએ કહ્યું કે આજથી દુનિયા રામપીરના નામે તમારી પૂજા કરશે આ રીતે પીરોએ જમ્યું અને શ્રીરામદેવજી ને પીર ની પદવી મળી અને રામદેવજીને રામાપીર કહેવાયા.

એકવાર રાણી નેતાલદે રંગમહેલમાં રામદેવજીને પૂછ્યું હે ભગવાન તમે સંપૂર્ણ માણસ છો, મને કહો કે મારા ગર્ભાશયમાં શું છે પુત્ર કે પુત્રી આના પર રામદેવજીએ કહ્યું કે તમારા ગર્ભાશયમાં એક પુત્ર છે.

અને તેનું નામ સદા રાખવું જોઈએ રામદેવજીએ રાણીની શંકા દૂર કરવા પુત્રને અવાજ આપ્યો અને આના પર તેનો પુત્ર તેની માતાના ગર્ભાશયમાંથી બોલ્યો અને આ રીતે તે શિશુએ તેના પિતાની વાત સાબિત કરી દીધી સાદ અર્થ અવાજ દ્વારા તેમને સદા નામ આપવામાં આવ્યું અને રામદેવરાથી 25 કિમી દૂર તેના નામ પર સાદો ગામ આવેલું છે.

મિત્રો એવું કહેવામાં આવે છે કે મેવાડના એક ગામમાં દલાજી નામનો મહાજન રહેતો હતો. તેની પાસે પુષ્કળ સંપત્તિ હતી પરંતુ તેને કોઈ સંતાન નહોતું અને સાધુના કહેવા પર, તેમણે રામદેવજીની ઉપાસના શરૂ કરી અને તેમણે તેમની ઇચ્છા જણાવ્યું હતું કે જો મને પુત્ર મળે છે.

તો હું મારી શક્તિ પ્રમાણે મંદિર બનાવીશ અને જ્યારે પત્નીના ગર્ભમાંથી 9 મહિનાનો પુત્ર થયો હતો અને જ્યારે તે બાળક 5 વર્ષનો થયો ત્યારે શેઠ અને શેઠણી તેને સાથે લઈ ગયા અને થોડી સંપત્તિ સાથે રુનિચા માટે રવાના થયા.

રસ્તામાં એક દોડધામ કરનારને એમ પણ થયું કે તે પણ રનિચાની મુલાકાત લેવા જઇ રહ્યો છે અને થોડી વાર પછી રાત પડી અને તક શોધી ને લૂંટારુઓએ તેમનો સાચો સ્વભાવ જાહેર કર્યો તેણે શેઠને કટરો બતાવીને બેસવાનું કહ્યું અને તેણે શેઠની બધી સંપત્તિ પડાવી લીધી.

રસ્તામાં જ તેણે શેઠનું ગળું પણ કાપી નાખ્યું. રાત્રે શેઠનીએ તેના નિર્જન જંગલમાં તેના બાળક સાથે શોક કર્યો અને રામદેવજીને બોલાવવાનું શરૂ કર્યું.

અબલાનો અવાજ સાંભળીને રામદેવજી તરત જ વાદળી ઘોડા પર સવાર થઈને ત્યાં આવ્યા. આવતાની સાથે જ રામદેવજીએ તે અબલાને તેના પતિના અદલાબદલ માથાને ગળામાં ઉમેરવા કહ્યું અને જ્યારે સેતાનીએ આ કર્યું.

ત્યારે માથું જોડાયું અને દલાજી તરત જ જીવંત થયા અને બાબાના આ ચમત્કારને જોઈને બંને બાબાના ચરણોમાં પડ્યા શાશ્વત જીવન આપી આશીર્વાદ આપીને બાબા જ્ઞાની બન્યા અને તે જ સ્થળે દલાજીએ બાબાનું ભવ્ય મંદિર બનાવ્યું અને કહેવાય છે કે આ બાબાની માયા હતી.

મિત્રો એવું કહેવામાં આવે છે કે એક અંધ સાધુ સિરોહીને કેટલાક અન્ય લોકો સાથે રુનિચા ખાતે બાબાની મુલાકાત લેવા માટે નીકળ્યો હતો. દરેક વ્યક્તિ પગપાળા રૂનીચા પાસે આવી રહ્યો હતો. માર્ગમાં કંટાળી જવાને કારણે, આંધળા સાધુઓ સાથેના બધા લોકો એક ગામ પહોંચી ગયા અને આખી રાત રોકાઈ ગયા અને મધ્યરાત્રિએ જાગતા બધાએ અંધ સાધુને ત્યાં છોડી દીધો.

જ્યારે અંધ સાધુ જાગ્યો, ત્યાં કોઈ મળ્યું નહીં અને અહીં-ત્યાં ભટક્યા પછી તે એક ખીજડી પાસે બેઠો અને રડ્યો અને તેની આંધળી પર તેટલું દુખ થયું જેવું પહેલા ક્યારેય નહોતું. રામદેવ તેમના ભક્તના દુખથી અભિભૂત થઈ ગયા અને તરત જ તેમની પાસે પહોંચ્યા. તેઓએ તેના માથા પર હાથ મૂક્યો.

તેની આંખો ખોલી અને તેને જોયો.અને તે દિવસ પછી તે સાધુ ત્યાં રહેવા લાગ્યા અને તે ખજડી પાસે રામદેવજીના પગ સ્થાપિત થયા અને તેમની પૂજા-અર્ચના કરી અને કહેવાય છે કે સાધુ ત્યાં સમાધિ લઇ લીધી હતી.

About admin

Check Also

મારા પતિ રોજ સંભો@ગ કરે છે જેથી મને ખુબજ પીડા થાય છે, કોઈ રસ્તો બતાવો…..

પ્રશ્ન : હું ૨૦ વર્ષની યુવતી છું. થોડાં સમયથી ઘરમાં મારી સગાઈને લઈને વાતો ચાલી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.