Breaking News

પોતાના ભક્તને બચાવવા જ્યારે ડોક્ટર ના રૂપમાં આવ્યા હતા ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ,જાણો સત્ય ઘટના..

આજે આ લેખમાં આપણે આપણા કાન્હાજીના એક ચમત્કાર વિશે જાણીશું. ઘણી વખત એવું બને છે કે કાન્હાજી સીધા નથી આવતા અને એકબીજાને મદદ કરવા માટે પોતાના ભક્તો બનાવે છે.ઘણી વખત આપણે કેટલાક સારા કામ કરીએ છીએ જે આપણે કર્યા છે. વિચાર્યું પણ તે અચાનક આપણા હાથે થઈ જાય છે.

જો આપણે તે કામ પૂર્ણ કરી લઈએ, તો ભગવાન ત્યાં છે, પણ આપણને તેના ગુણ અને આનંદ મળે છે હા, મન ખૂબ જ હલકું બની જાય છે. તમે બધાએ કોઈ ને કોઈ સમયે આ અનુભવ્યું જ હશે પણ શું તમે ક્યારેય વિચાર્યું છે કે ઠાકુરજીએ અમને તે સારા કાર્ય માટે કેવી રીતે પસંદ કર્યા આ વિષય પર એક ખૂબ જ સુંદર સાચી ઘટના કહેવામાં આવી છે.

ત્યાં એક ડોક્ટર ડો.આનંદ હતા. અમેરિકાની એક બહુ મોટી હોસ્પિટલમાં કામ કરતા હતા તેઓ બ્રેઈન સર્જન હતા ખૂબ નાની ઉંમરે તેમને નામ, પૈસા, ખ્યાતિ મળી ગઈ હતી પણ તેઓ કહે છે કે પાછળ કંઈ નથી તેજસ્વી પ્રકાશ તે અંધારું છે તે ડોક્ટર સાથે પણ એવું જ હતું આખી દુનિયામાં અમેરિકા તેનું નામ હતું તેના હાથ એટલા સ્વચ્છ હતા કે કોઈ પણ ઓપરેશન ક્યારેય નિષ્ફળ નહોતું તેની પાસે આવેલા દર્દીને ખાતરી હતી કે સાજા થાઓ.વ્યક્તિને ફક્ત ભગવાન તરફથી ખૂબ આશીર્વાદ મળે છે.

તે ડોક્ટર ભારતના હતા  તેમના માતા -પિતા હજુ પણ ભારતમાં રહેતા હતા.તેમની એક મોટી બહેન હતી, જેનાં લગ્ન થયાં હતાં, તેમનો ખૂબ જ સુખી પરિવાર હતો. તે તેમના માતા -પિતાથી થોડા અંતરે રહેતા હતા જેથી તેઓ તેમની સંભાળ રાખી શકે. અને માત્ર એટલા માટે કે ડોક્ટર સાહેબ તેમના માતા પિતા પાસેથી નિશ્ચિત હતા.તેમના માતાપિતા સાથે ઘણી વખત વૃંદાવન ગયા હતા.

એવું નથી કે તેઓ ભગવાનમાં માનતા ન હતા, પણ ત્યારથી તેઓ અમેરિકા શિફ્ટ થયા, તેઓ પણ એવા જ બની ગયા. ભારત આવવાનું ખબર નહોતી  સમયનો અભાવ તેઓ કહે છે કે સફળતા આપણી પાસેથી ઘણું બધું લે છે ડોક્ટર સાહેબ પરણિત હતા અને તેમને 6 વર્ષનો પુત્ર પણ હતો જ્યારે પણ માતા પિતા સાથે વાત થાય ત્યારે તે પુત્ર ને ભારત બોલાવતા અને પુત્ર મારા પિતા ને અમેરિકા બોલાવતા.

માતાપિતા ભારત છોડીને વૃંદાવન જવા માંગતા ન હતા.માતા વૃંદાવનમાં ગયા વગર રહી શકતી ન હતી.કહ્યું કે થોડા મહિના માટે આવો મારી સાથે રહો અને અમેરિકા પાછા જાઓ તે બંને અનિચ્છાએ હા પાડી કારણ કે પુત્ર પુત્રવધૂ પૌત્રને મળવા માંગતા હતા પણ જઈ શક્યા નહીં.માતા પછી હું ખૂબ જ બીમાર પડી ગયો માત્ર એવું વિચારીને કે હું વૃંદાવન જઈ શકીશ નહીં માતાની તપાસ કર્યા પછી ડોક્ટરે કહ્યું કે માતા વધુ માનસિક ચિંતાઓ લીધી છે તેથી દવા શરીરને અસર કરી રહી નથી.રદ કરવું પડ્યું પછી માતા ગયા પછી સ્વસ્થ થઈ ગઈ.

અહીં માતાપિતા અને ત્યાં પુત્ર સંબંધો ફક્ત ફોન અને વિડિઓ કોલ દ્વારા જોડાયેલા હતા.એક સમયે ડોક્ટર સાહેબ તેમના મનમાં લાંબા સમયથી વિચિત્ર લાગણી અનુભવી રહ્યા હતા,પરંતુ તેમની પાસે તે બેચેનીનું કોઈ કારણ નહોતું. પરિવારમાં પત્ની સાથે,કામ પર,બધું બરાબર હતું,તો પછી શા માટે શાંતિ ન હતી મન તો પછી આવું કેમ લાગે છે વીતેલા દિવસો ડો.સહાવનું મન સારું ન થયું પત્નીના કહેવા પર તેણે કામ પરથી રજા લીધી

અને રજાઓ પર ગયો શહેરની બહાર સમય પસાર કર્યો,પાર્ટી,મિત્રો સાથે પણ ગયા પણ મનમાં શાંતિ ન મળી મન હંમેશા ખોવાઈ ગયુંજ્યારે 1 મહિનો વીતી ગયો, ડોક્ટરે કહ્યું ના, હવે સહન કરી શકાતું નથી પત્ની અને માતાના કહેવા પર ભારત આવવાનું વિચાર્યું  ટિકિટ બુક કરી, ચોક્કસ સમયે ભારત આવ્યા  દરેક ખૂબ ખુશ હતા તેને મળવા માટે કર તેના માતાપિતાને એક નવું જીવન મળ્યું, તેમના પૌત્રને મળ્યા ડોક્ટર સાહેબને ભારત આવ્યા પછી તે ખૂબ ગમ્યું પરંતુ હજુ પણ તેમના મનમાં કંઈક હતું.

તેઓ શુદ્ધ પરિવાર સાથે વૃંદાવન આવ્યા હતા અને બિહારી જીના દર્શન કર્યા હતા.તેમનો પુત્ર વૃંદાવનમાં આવ્યા બાદ ખૂબ જ ખુશ થઈ ગયો હતો તેણે આવું ક્યારેય કર્યું ન હતું અમેરિકામાં.તે જોયું બધું બરાબર ચાલ્યું પણ ડોક્ટરને એવું લાગ્યું નહીં  હજુ પણ તેનામાં થોડી બેચેની હતી.તે બિહારીજીને પૂછી રહ્યો હતો કે શું થયું, ઠાકુરજી આટલા અશાંત કેમ છે પણ કોઈ જવાબ મળ્યો નહીં.

તેની રિટર્ન ટિકિટ 1 સપ્તાહ બાદ હતી.એક દિવસ ડો.ડોક્ટર સાહેબ તેની બહેનના પતિને તેની દુકાન પર મળવા ગયા તેના સાળાની રસાયણશાસ્ત્રીની દુકાન હતી ત્યાં પણ ઘણું બધું હતું દરેક જણ કામમાં વ્યસ્ત હતું પછી જોર જોરથી સિક્કા પડવાનો અવાજ આવ્યો કાઉન્ટર બધાએ જોયું કે એક નાના દેવદૂત જેવી સુંદર છોકરીએ તે સિક્કો કાઉન્ટર પર ફેંક્યો.નોકર ખૂબ ગુસ્સે થયો અને કહ્યું  તમારા માતા -પિતા ક્યાં છે તમે કોની સાથે આવ્યા છો આવો સિક્કો કેમ ફેંકવો  કાઉન્ટરનો કાચ તૂટે તો શું.

છોકરી ડરી ગઈ તેણીએ તેના પ્રેમાળ પોપટ અવાજમાં કહ્યું  માફ કરશો ભાઈ (ચોલી બિયા) અને રડવા લાગ્યા. ડોક્ટરનો સાળો ઉભો થયો અને પ્રેમથી કહ્યું-ઓહ રડશો નહીં દીકરા ચૂપ રહો તે બોક્સમાંથી બહાર આવ્યો અને ટેફી તેની તરફ ફેંકી દીધી  છોકરીએ માથું હલાવ્યું હવે ડોક્ટર પણ ત્યાં આવ્યા અને તેમને પૂછ્યું  દીકરા તારા માતા -પિતા ક્યાં છે?  તમે અહીં એકલા કેમ આવ્યા છો?  કંઈક લેવાનું છે.

છોકરીએ ખૂબ પ્રેમથી કહ્યું  માતા બાપુ ભૈયા સાથે છે કાકા મને ચમત્કાર જોઈએ છે આવું કહીને તે પોતાના ખિસ્સામાં થી બહાર આવી એક થેલી જેમાં ઘણા બધા સિક્કા હતા  1 કે 2 રૂપિયા ડોક્ટર સાહેબ અને તેમના સાળાએ સાથે મળીને કહ્યું-ચમત્કાર અર્થ  દીકરા અહીં લોકોના ઇલાજ માટે દવા ઉપલબ્ધ છે.છોકરીએ ફરી કહ્યું, જો તમને દવા મળશે તો ચમત્કારો પણ અહીં જોવા મળશે.

ડોક્ટરના સાળાએ પૂછ્યું-દીકરા આ તને કોણે કહ્યું?છોકરીએ કહ્યું કાકા મારા ભાઈને માથામાં ગાંઠ થઈ ગઈ છે પિતાએ તેની માતાને કહ્યું છે કે ડોક્ટર 4 લાખ રૂપિયાનો ખર્ચ કહી રહ્યા છે.ત્યાં કોઈ જમીન મિલકત કે દાગીના નથી આ બધાનો ઉપચાર પર ખર્ચ થઈ ચૂક્યો છે. હું માંડ માંડ દવા માટે પૈસા ભેગા કરી શકું છું.જો સમયસર સારવાર ન કરવામાં આવે તો મારા ભાઈની તબિયત સારી રહેશે નહી. તે ઘરે પાછો નહીં આવે.ભગવાનના ઘરે જશે.

મમ્મી કહેતી હતી કે હવે એક ચમત્કાર જ મારા ભાઈને બચાવી શકે છે એટલા માટે કાકા મને ચમત્કાર આપો  જુઓ હું ઘણા પૈસા લાવ્યો છું આ મારા ભાઈ અને મારા બંનેના પૈસા છે. પેલી નાનકડી છોકરીની વાત સાંભળીને બધા સ્તબ્ધ થઈ ગયા  દુકાન પર ઉભેલા ગ્રાહકો પણ સ્તબ્ધ થઈ ગયા શું બોલવું તે કોઈ સમજી શક્યું નહીં.

ડોક્ટર સાહેબે કહ્યું  દીકરા પહેલા શાંત રહો  રડતી વખતે ચમત્કાર ન કરો ફક્ત તમારા જેવી સુંદર છોકરી હસશે, પછી બિહારી જી ચમત્કાર કરશે ચોકલેટ લો અને તમારા ભાઈ માટે પણ એક લો તે પાછો આવશે ઘરે જલ્દી પછી તમે તેને આપો આપો આપો

હવે ડોક્ટરે તે છોકરીને ખોળામાં લીધી અને તેની પાસેથી પૈસા લીધા ને કહ્યું કે તમે ચમત્કાર ખરીદ્યો છે. હવે ડોક્ટર છોકરી સાથે તેના ઘરે ગયા  તેની માતા ત્યાં હોસ્પિટલ જવાની તૈયારી કરી રહી હતી તે ડોક્ટરને જોઈને આશ્ચર્ય પામી અને બોલી તમે ડોક્ટર આનંદ હાય ના થોડા દિવસો અખબારમાં તમારો ફોટો જુઓ પહેલા. શું તમને એવોર્ડ મળ્યો.

ડોક્ટરે સ્મિત સાથે કહ્યું  સર હું ડો આનંદ છું તમારા દીકરાને શું થયું? શું હું તેના અહેવાલો જોઈ શકું આ સાંભળીને તેની માતા જોરજોરથી રડવા લાગી અને કહ્યું -ડોક્ટર અમે ખૂબ ગરીબ છીએ અમારી પાસે સારવાર માટે પૈસા નથી, તમારી ફી ભરી શકતા નથી

ડોક્ટરે કહ્યું તમારી દીકરી મને ફી ભરીને લાવ્યો છે અને તેણીએ તેના ખિસ્સામાંથી બહાર આવીને તે બેગ બતાવી તેની માતાને સમજાયું નહિ કે ડોક્ટર શું કહી રહ્યા છે આ બેગમાં પૈસા કેવી રીતે છે  તે માત્ર થોડા સિક્કા છે જ્યારે આ ડોકટરોની ફી લાખોમાં છે.તેણીએ કહ્યું ડોક્ટર મને કંઈ સમજાયું નહીં ડોક્ટરે કહ્યું બિહારીજીને પ્રસાદ આપવા માટે આ પૈસા લો અને મને તમારા પુત્રની ફાઈલ બતાવો તે ઢીંગલીની માતા ખૂબ ખુશ થઈ ગઈ તે રડતી હતી અને ડોક્ટરને કાગળો આપી રહી હતી

ડોક્ટર સાહેબે તેમના ઘરમાં બંકે બિહારી જીનું ખૂબ મોટું ચિત્ર જોયું. ગુડિયાની માતાએ કહ્યું – ભક્તે કહ્યું કે અમે તેના સેવક છીએ તે અમારા ગુરુ છે અને આજે જુઓ કે બિહારી જીએ તમને અહીં કેટલો દયાળુ મોકલ્યો છે  અને તમે તમારી જાતને બંટીનું ઓપરેશન કરવાનું કહી રહ્યા છો આ બધું બિહારી જીનો ચમત્કાર છેજો કે અમારી પાસે પૈસા નથી જે અમે બંટીની સારવાર કરાવી શકીએ પણ જો અમારી પાસે પૈસા હોત તો પણ અમે તમારા જેવા મોટા ડોકટરો સુધી પહોંચી શક્યા ન હોત.

ગુડિયાની માતાના આ શબ્દો સાંભળીને ડોક્ટર સાહેબની આંખો ભીની થઈ ગઈ. મળી તેનું મન શા માટે અશાંત હતું અને શા માટે તે અહીં બંટીના ઘરે બેસીને થોડી શાંતિ અનુભવી રહ્યો હતો ડોક્ટર સાહેબે બંટીની સારવાર કરી અને થોડા દિવસોમાં બંટી સંપૂર્ણપણે સ્વસ્થ થયા પછી ઘરે આવ્યો ડોક્ટર સાહેબે તેનો અનુભવ તેની માતાને જણાવ્યો અને તે પણ સ્તબ્ધ થઈ ગઈ.

સાચું, આપણે ફક્ત ભગવાનમાં વિશ્વાસ કરવો પડશે, આપણે સંપૂર્ણ શરણાગતિ આપવી પડશે, આપણે શુદ્ધ લાગણીઓ, સાચી નિષ્ઠા અને નિ:સ્વાર્થ ભક્તિ રાખવી પડશે, ભલે ગમે તેટલી મુશ્કેલીઓ હોય, તે હલ થાય છે આ એક સાચી ઘટના છે મારા પર વિશ્વાસ કરો, ખરેખર, જો તમારી પાસે અતૂટ શ્રદ્ધા હોય અને કોઈ ઉમદા કાર્ય કરવા માંગતા હો, તો કૃષ્ણ ચોક્કસપણે કોઈ ને કોઈ રીતે તમને મદદ કરે છે! જ્યારે પણ તમને કોઈની સેવામાં મદદ કરવાની તક મળે છે, ત્યારે તે હૃદયને ઘણી શાંતિ આપે છે.

About admin

Check Also

મારા પતિ રોજ સંભો@ગ કરે છે જેથી મને ખુબજ પીડા થાય છે, કોઈ રસ્તો બતાવો…..

પ્રશ્ન : હું ૨૦ વર્ષની યુવતી છું. થોડાં સમયથી ઘરમાં મારી સગાઈને લઈને વાતો ચાલી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.