Breaking News

સ્વયં ભગવાન શ્રી કૃષ્ણ એ જણાવ્યા મનુષ્યના બરબાદીના કારણો, જેના કારણે મનુષ્યનું જીવન થઈ જાય છે બરબાદ….

પાંચ હજાર વર્ષ પહેલાં ભગવાન શ્રીકૃષ્ણએ માણસના બગાડના 3 કારણો આપ્યા હતા. આ પોસ્ટમાં, અમે તમને એક વાર્તા દ્વારા 3 કારણો વિશે જણાવીશું.તો ચાલો જોઈએ 3 કારણો શું છે? શું આ 3 કારણો તમારી વચ્ચે છેપ્રાચીન સમયમાં, એક સાધુ શહેરની નજીકના જંગલમાં રહેતા હતા.વિશ્વના તમામ આકર્ષણોથી દૂર, તેમણે તેમની શક્તિઓને ઘણા વર્ષોની તપસ્યાથી જાગૃત કરી હતી. તે લોકોની દરેક સમસ્યા હલ કરતો હતો.ધીરે ધીરે તે પ્રખ્યાત થવા લાગ્યો અને રાજાને આ વાતની ખબર પડી.રાજાએ સાધુને મળવાનું નક્કી કર્યું અને તે સાધુને મળ્યો. સાધુની વાતોથી રાજા ખૂબ પ્રભાવિત થયા અને તેને તેમના રાજ્યમાં ચાલવા અને મહેલમાં રહેવાની વિનંતી કરી. સંન્યાસીએ સંમતિ આપી અને રાજમહેલમાં તેના મહેલમાં રહેવા માંડ્યો.

સાધુ ત્યાં થોડા વર્ષો રહ્યો.એક દિવસ કિંગ એર રાણીને પડોશના રાજ્યમાં જવું પડ્યું.સંન્યાસીના ભોજનની જવાબદારી સેવકને આપીને તે ચાલ્યો ગયો.એક દિવસ નોકર બીમાર પડ્યો અને આવ્યો ન હતો, સાધુને ખવડાવવા માટે કોઈ નહોતું.અને છેવટે તે ગુસ્સામાં લાલ થઈ ગયો જ્યારે રાજા અને રાણી પાછા ફર્યા.સંન્યાસીએ રાજાને ખૂબ ઠપકો આપ્યો અને કહ્યું કે તમે મારી જવાબદારી નહીં લઈ શકો, તો મને શા માટે લાવો.થોડા દિવસો બાદ મામલો થાળે પડ્યો.થોડા દિવસો પછી, રાજાએ ફિરથી પડોશી રાજ્યમાં જવું પડ્યું.

આ વખતે રાજાએ એકલા જવાનું નક્કી કર્યું અને રાણીને સાધુની સેવા કરવા કડક સૂચના આપી.રાણી દરરોજ સાધુને અન્ન મોકલતી.એક દિવસ રાણી ખોરાક મોકલવાનું ભૂલી ગઈ અને તે નહાવા ગઈ.જ્યારે સાધુને ખોરાક ન મળ્યો ત્યારે સાધુએ ખૂબ રાહ જોયા પછી મહેલમાં જવાનું નક્કી કર્યું.સાધુ મહેલમાં ગયો અને રાણી તરફ જોયુ, સાધુ અવાચક રહી ગયો, રાણીની સુંદરતા સાધુના મનમાં ઘરે ગઈ.રાણીનું અદભૂત રૂપ જોઇને સાધુ તેને ભૂલી શક્યા નહીં.તેણે દારૂ પીવાનું છોડી દીધું અને થોડા દિવસ રહ્યા.થોડા દિવસો પછી રાજા પાછા ફર્યા અને સાધુને મળવા ગયા.

રાજાએ કહ્યું, આમાં શું વાંધો છે કે તમે ખૂબ જ નબળા થઈ ગયા છો, મેં બીજી કોઈ ભૂલ કરી છે? તેથી સાધુએ કહ્યું કે ના, હું તમારી રાણીની અદભૂત સુંદરતાના પ્રેમમાં પડી ગયો છું, અને હું તેને ભૂલી શકું તેમ નથી, અને હવે હું રાણી વિના જીવી શકતો નથી.રાજાએ કહ્યું આ સાચી વાત છે? મારી સાથે મહેલમાં આવ, હું તને રાણીને આપીશ.રાણી સન્યાસી સાથે મહેલમાં ગઈ.રાજાએ રાણીને કહ્યું કે સંન્યાસી તમારી સુંદરતા માટે દિવાના થઈ ગયા છે, અને ખૂબ જ નબળા પડી ગયા છે.

અને હું કોઈ જાણકાર વ્યક્તિની હત્યા કરવાનું પાપ લેવા માંગતો નથી. શું તમે સાધુને મદદ કરવા માંગો છો? રાણીએ કહ્યું કે હું સમજી શકું છું કે શું કરવું, અને રાજાએ રાણીને સાધુને સોંપી દીધો.સાધુ રાણી સાથે તેની ઝૂંપડીમાં જવા લાગ્યા, રાણીએ કહ્યું કે અમારે રહેવા માટે ઘરની જરૂર છે.સાધુએ રાજાને કહ્યું કે અમારે રહેવા માટે એક ઘરની જરૂર છે, રાજાએ તુરંત જ તેના માટે ઘર પૂરું પાડ્યું.સાધુ રાણી સાથે ઘેર ગયા, રાણીએ કહ્યું કે આ ઘર ખૂબ જ ગંદું છે, તેને સાફ કરો, અને સાધુ રાજાને ઘર સાફ કરવા કહેશો.

રાજાની આજ્ઞાથી ઘરની સફાઇ કરવામાં આવી.રાણીને ધોયા પછી રાણી પલંગ પર બેઠી અને સાધુ પણ રાણી પાસે આવ્યા.રાણીએ કહ્યું, તને ખબર નથી હોતી કે તમે ત્યાં હતા અને આજે તમે શું બની ગયા છો?તમે એક મહાન સાધુ હતા, જેની સામે રાજા પણ નમી ગયા હતા, અને આજે તમે વાસના કારણે મારા ગુલામ બની ગયા છો.આ સાંભળીને સાધુને લાગ્યું કે તે એક સાધુ છે કે જેણે બધી સુખ-સુવિધાઓ છોડી શાંતિ માંગી છે.

હું જંગલોમાં ગયો.આ સાંભળીને સાધુઓએ જોરજોરથી બૂમ પાડી અને કહ્યું, રાણી મને ક્ષમા કર, હું હજી તે પ્રકારની રાજાની રાણીને અભિષેક કરું છું.રાણીએ પૂછ્યું, મહારાજ, તે દિવસે જ્યારે તમને ખોરાક ન મળ્યો, ત્યારે તમે ખૂબ ગુસ્સે થયા, મેં તમારું રૂપ આ પહેલી વાર જોયું.અને ત્યારથી મેં તમારી વર્તણૂકમાં ફેરફાર જોયો છે. સંન્યાસીને સમજાવ્યું, જ્યારે હું જંગલમાં હતો, જો મારી પાસે સુવિધાઓ હતી, તો મને તે સમયે ખોરાક નહીં મળે.

પરંતુ મહેલમાં આવ્યા પછી, મને સુવિધાઓ મળી અને હું તેમના મોહમાં ફસાઈ ગયો, હું તેમનાથી મોહિત થઈ ગયો, પછી મને તેમને મેળવવાનો લોભ મળ્યો, અને જ્યારે મને મળ્યો નહીં, ત્યારે હું ગુસ્સે થઈ ગયો.સાધુએ સત્ય કહ્યું કે જો ઇચ્છા પૂરી નહીં થાય તો ક્રોધ વધે છે, અને જો પૂર્ણ થાય તો લોભ વધે છે.અને આ ઇચ્છાઓની પરિપૂર્ણતા મને વાસનાના દ્વાર પર લાવ્યો અને હું તમારી તરફ આકર્ષાયો. આ પછી સંન્યાસ સમજી ગયા કે તેઓએ જંગલોમાં પાછા ફરવું જોઈએ અને તેઓએ તેમ કર્યું.

મિત્રો શ્રીમાભાવદગીતાના સોળ.શ્રીમદ્ ભાગવતના આ શ્લોકમાં ભગવાન કૃષ્ણએ એવી છો વિષેમાં બતાવ્યું છે.જેનું અપમાન કરવાથી માણસનું દુર્ભાગ્ય શરૂ થઈ જાય છે.ભગવાન કૃષ્ણજી ના અનુસાર માણસને ક્યારેય પણ દેવી દેવતા,વેદ,ગાય,સાધુ ધર્મ અને બ્રાહ્મણનું અપમાન ન કરવું જોઈએ.જો કોઈ પણ માણસ તેમના વિશે માં ખરાબ વિચારે છે કે પછી તેમનું અપમાન કરે છે તો તેને દુષ્પરિણામો નો સામનો કરવો પડે છે.શ્લોક यदा देवेषु वेदेषु गोषु विप्रेषु साधुषु।धर्मो मयि च विद्वेषः स वा आशु विनश्यित।ભૂલથી પણ ના કરશો આ 6 વસ્તુનું અપમાન જે લોકો ભગવાનનું અપમાન કરે છે.

તેની વિનાશ જલ્દી થઇ જાય છે.માણસને ક્યારેય ભગવાન કે દેવી દેવતાઓનું અપમાન ના કરવું જોઈએ.હંમેશાથી જ ભગવાનને આદરના સાથે યાદ કરવા જોઈએ.હિરણ્યકશ્યપ અને રાવણે પણ પોતાના જીવનમાં દેવી દેવતાઓના ખુબજ અપમાન કર્યું હતું અને તેમને એવું કરવની સજા પણ મળી હતી.વેદ.આપણા વેદોના કારણેજ આપણને જ ધર્મથી જોડાયેલી જાણકારી મળે છે અને વેદોના અંદરજ ભગવાનના વિશેય માં બતાવા માં આવ્યું છે.

ભગવાન કૃષ્ણજી ના અનુસાર માણસને હંમેશા વેદોનું સમ્માન કરવું જોઈએ.તો તેને ભગવાન જરૂર સજા આપે છે.માટે તમે ક્યારેય વેદોનું અપમાન ના કરશો અને થઈ શકે તો એકવાર આને જરૂર વાંચ જો.ગાય.આપણા ધર્મમાં ગાયને પવિત્ર માનવામાં આવે છે અને ગાયની પૂજા કરવાથી કેટલાક સારા પાપોનો નાશ થાય છે.ભગવાન કૃષ્ણના અનુસાર જે લોકો ગાયનું અપમાન કરે છે.કે પછી ગાયને કષ્ટ આપે છે.તે લોકોને પોતાના જીવનમાં ક્યારેય શાંતિ મળતી નથી.અને તે હંમેશા દુઃખી રહે છે.

માટે તમે હંમેશા ગાયની સેવા કરો અને ગાય રોજ એક રોટલી જરૂર ખવડાવી.બ્રાહ્મણ.આપણા વેદોમાં બ્રાહ્મણોને સૌથી ઊંચું સ્થાન આપ્યું છે અને એવું કહેવામાં આવે છે કે બ્રાહ્મણોની સેવા કરવાથી માણસને તેના ખરાબ કર્મોથી મુક્તિ મળી જાય છે.બ્રાહ્મણોને સદાય આદર કરવું જોઈએ અને જેટલું થઈ શકે બ્રાહ્મણોનું અપમાન કરે છે.તેમને ક્યારેય પણ પોતાના પાપો થી મુક્તિ મળતી નથી અને તે પોતાના જીવનમાં માત્ર દુઃખીજ રહે છે.

સાધુ.સાધુઓનું અપમાન કરવાથી કે પછી તેને વિશે માં અમુક ભૂલ કરવાથી તમારે કેટલીક રીતનું નુકસાનનો સામનો કરવો પડે છે.આપણા કેટલાક સારા ગ્રંથોના અનુસાર જે જે લોકોએ સાધુઓનું અપમાન કર્યું છેતેમનું જીવન હંમેશા કષ્ટથી ભર્યું રહે છે.માટે તમે લોકો ક્યારેય પણ કોઈ સાધુ કે ઋષિનું અપમાન ના કરશો.ધર્મ.કોઈ પણ માણસનો પરિચય તેના ધર્મનાં આધારે હોય છે અને દુનિયામાં ઘણા બધા ધર્મ છે.ભગવાન કૃષ્ણજી ના અનુસાર જે લોકો ધર્મનું અપમાન કરે છે.કે પછી કોઈ ધર્મની નિંદા કરે છે તેમને ભગવાન ક્યારેય માફ નહિ કરતા.માણસને દરેક ધર્મનું સમ્માન કરવું જોઈએ.

About admin

Check Also

મારા પતિ રોજ સંભો@ગ કરે છે જેથી મને ખુબજ પીડા થાય છે, કોઈ રસ્તો બતાવો…..

પ્રશ્ન : હું ૨૦ વર્ષની યુવતી છું. થોડાં સમયથી ઘરમાં મારી સગાઈને લઈને વાતો ચાલી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.