Breaking News

આ ગામ માં હનુમાનજી ની પૂજા કરવી પાપા માનવામાં આવે છે,જાણો શુ છે કારણ…

ભગવાન રામ બાદ સૌથી વધુ હનુમાનજીની પૂજા કરવામાં આવે છે. દરેક કષ્ટોને દૂર કરનાર હનુમાનજી એક માત્ર દેવતા છે જે આજે પણ ધરતી પર હાજરાહજૂર છે અને મુનષ્ય જાતિની રક્ષા કરી રહ્યા છે. હિન્દૂ ધર્મમાં માનનાર ભાગ્યે જ કોઈ વ્યક્તિ એવો હશે, કે જેને હનુમાનજી પ્રિય ન હોય. એવું માનવામાં આવે છે કે કલિયુગમાં આજે પણ એક એવા દેવતા હાજર છે જે પોતાના ભક્તોની દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરે છે. હનુમાનજી ભગવાન રામના સાચા સેવક છે. અને રામનાં આ સેવકની જે પણ સાચા મનથી સેવા-ભક્તિ કરે છે, તેની દરેક ઇચ્છા પૂરી થાય છે.

ભારતની સંસ્કૃતિમાં દેવીઓ અને તેમની પૂજાનું વિશેષ મહત્વ છે હિંદુ ધર્મની માન્યતાઓ અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે કળિયુગમાં પૃથ્વી પર માત્ર એક જ દેવતા હાજર હોય છે જે પોતાના ભક્તોની દરેક વિપત્તિને દૂર કરવા માટે હાજર રહે છે આ દેવતાઓનું નામ શ્રી હનુમાનજી અથવા બજરંગબલી છે આ જ કારણ છે કે કળિયુગમાં હનુમાનજી સૌથી વધુ પૂજાય છે અને ખાસ કરીને મંગળવાર અને શનિવારે હનુમાન મંદિરોમાં તેમના દર્શન કરવા માટે ભક્તોની લાંબી કતારો લાગે છે.

હનુમાનજીથી, ભૂત-પિશાચ, ડાકણ, રોગ બધા ડરે છે. જે ભક્ત સાચા હૃદયથી ભક્તિ કરે છે, તે આ બધી વસ્તુઓથી કોઈ દિવસ ડરતો નથી. મંગળવાર અને શનિવારનાં દિવસે દેશભરનાં હનુમાન મંદિરમાં હનુમાન ચાલીસા સાંભળી શકાય છે. સમગ્ર દેશમાં હનુમાનજીની પૂજા કરવામાં આવે છે, પરંતુ તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે, દેશમાં એક એવું પણ ગામ છે કે જ્યાં હનુમાનજીની પૂજા નથી થતી. તે ગામના લોકોને હનુમાનજીની પૂજા કરવાની છૂટ નથી. આવું કેમ છે ચાલો જાણીએ.

સમગ્ર વિશ્વમાં હનુમાનજીના વિશિષ્ટ ભક્તો તેમની પૂરા હૃદય અને આદરથી પૂજા કરે છે પરંતુ જો કોઈ કહે કે ભારતમાં એક એવી જગ્યા છે જ્યાં હનુમાનની પૂજા કરવામાં આવતી નથી અને તેમની પૂજા કરવા પર સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ છે તો દરેકને આશ્ચર્ય થાય તે સ્વાભાવિક છે હા તમે બિલકુલ સાચું સાંભળ્યું છે ભારતમાં એક માત્ર એવું ગામ છે જ્યાં હનુમાનજીની પૂજા નથી થતી આ ગામના રહેવાસીઓને હનુમાનજી સામે એટલી ફરિયાદ છે કે ત્યાં તેમની પૂજા કરવી અપરાધ માનવામાં આવે છે તેનું કારણ ગામલોકોમાં હનુમાનજી પ્રત્યેનો ગુસ્સો અને નારાજગી છે આ કારણથી આ ગામમાં ન તો તેમની પૂજા થાય છે અને ન તો અહીં તેમનું કોઈ મંદિર છે.

આ પોસ્ટ દ્વારા અમે આજે તમને જણાવીશું કે એવી કઈ જગ્યા છે જ્યાં હનુમાનજીની પૂજા કરવામાં આવતી નથી એવી કઈ જગ્યા છે જ્યાં હનુમાનજીનું એક પણ મંદિર નથી શું કારણ છે કે ગામના લોકો હનુમાનજીની પૂજા નથી કરતા.

ગામનું નામ છે દ્રોણાગીરી ગામ.દ્રોણાગિરિ ગામનું નામ આવતા જ તમને રામાયણમાં ઉલ્લેખિત દ્રોણાગિરિ પર્વત યાદ આવી ગયો હશે હા એ જ દ્રોણાગીરી પર્વત જે હનુમાનજી સંજીવની બુટી માટે લાવ્યા હતા દ્રોણાગિરી ગામ ચમોલી જિલ્લામાં આવેલું છે જે ઉત્તરાખંડની સુંદર પહાડીઓમાં વસેલું છે ઉત્તરાખંડના સીમાંત જિલ્લા ચમોલીના જોશીમઠ બ્લોકમાં જોશીમઠ નીતિ માર્ગ પર સ્થિત દ્રોણાગીરી ગામ ખૂબ જ શાંતિપૂર્ણ અને કુદરતી સૌંદર્ય ધરાવે છે આ ગામ દરિયાની સપાટીથી લગભગ 14000 ફૂટની ઉંચાઈ પર આવેલું છે.

ધાર્મિક માન્યતાઓ અનુસાર અહીંના લોકોનું માનવું છે કે હનુમાનજીએ સંજીવની બુટી માટે જે પર્વત છીનવી લીધો હતો તે અહીં સ્થિત હતો અહીંના લોકો દ્રોણાગિરિ પર્વતની પૂજા કરતા હોવાથી તેઓ હનુમાનજીના પર્વતને ઉપાડવાથી ખૂબ ગુસ્સે થયા અને આ જ કારણ છે કે આજે પણ અહીં હનુમાનજીની પૂજા કરવામાં આવતી નથી આ ગામમાં પણ લાલ ઝંડા લગાવવા પર પ્રતિબંધ છે.

ગ્રામજનોની માન્યતા મુજબ.દ્રોણાગિરી ગામના રહેવાસીઓ અનુસાર જ્યારે હનુમાનજી લક્ષ્મણજી સાથે વાંદરાઓની સેનાનો જીવ બચાવવા માટે સંજીવની ઔષધિ લેવા આ પર્વત પર પહોંચ્યા હતા પરંતુ ઔષધિ લેવા આ ગામમાં પહોંચતા જ તેને સમજાતું નહોતું કે સંજીવની બુટી કયા પર્વત પર જોવા મળશે તેના જેવા અનેક પર્વતો હોવાના કારણે પછી તેણે ગામમાં એક વૃદ્ધ મહિલાને જોઈ અને તેને પૂછ્યું કે આ સંજીવની ઔષધિ કયા પર્વત પર મળશે પછી વૃદ્ધ મહિલાએ દ્રોણાગિરિ પર્વત તરફ ઈશારો કર્યો હનુમાનજી ઉડાન ભરીને તે દ્રોણાગિરી પર્વત પર પહોંચ્યા પરંતુ હજી પણ તેમને સમજાયું નહીં પરંતુ કે સંજીવની ઔષધી ક્યાં હશે તેથી હનુમાનજી તે પર્વતનો મોટો ભાગ તોડીને તેમની સાથે ઉડી ગયા એવું માનવામાં આવે છે કે જ્યાંથી પર્વત ઉભો થયો હતો ત્યાં આજે દ્રોણાગિરી ગામ વસેલું છે.

ગામલોકોના કહેવા પ્રમાણે જ્યારે હનુમાનજી પર્વતને પોતાની હથેળી પર ઉપાડી રહ્યા હતા ત્યારે પર્વતના દેવતાઓ અને અન્ય દેવતાઓ તેની પર તપસ્યા કરી રહ્યા હતા ઉપરાંત દ્રોણાગિરિ પર્વત ગામલોકોની મૂર્તિ હતી અને તેઓ તેની પૂજા કરતા હતા આનાથી નારાજ થઈને ગામલોકો વર્ષોથી આ ગામમાં બજરંગબલીની પૂજાને વર્જિત માને છે આ સાથે એવું કહેવાય છે કે જે વૃદ્ધ મહિલાએ હનુમાનને પર્વત જણાવવામાં મદદ કરી હતી તેનો સામાજિક બહિષ્કાર કરવામાં આવ્યો હતો આજે પણ આ ગામમાં લોકોને તેમના આરાધ્ય દ્રોણાગિરિ પર્વતની વિશેષ પૂજામાં ભાગ લેવાની મનાઈ છે અને આ દિવસે મહિલાઓના હાથનો ભોગ પણ ખાતા નથી.

About admin

Check Also

મહિલા ના કપડાં કાઢી જીભ થી આ 1 કામ કરો,આખી રાત તમારી જોડે સમા-ગમ કરશે…

મીના અંદર આવી, પોતાની સૂટકેસ કાઢી અને ઝડપથી એમાં કપડાં વગેરે ભરવા લાગી. બાજુમાં ઊભો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.