Breaking News

કડયુગ માં આ જગ્યાએ અવતાર લેશે ભગવાન વિષ્ણુજી,જાણો આ જગ્યા વિશે……

શાસ્ત્રોમાં ચાર યુગનો ઉલ્લેખ છે, જે સતયુગ, ત્રેતાયુગ, દ્વાપર્યુગ અને કળિયુગ છે. આ યુગનો ઉલ્લેખ કરતાં લખ્યું છે કે કળિયુગમાં ભગવાન વિષ્ણુનો જન્મ કલ્કી અવતારમાં થશે અને આ તેમનો અંતિમ અવતાર હશે, જે કળિયુગના અંતિમ પરાકાષ્ઠામાં આવશે. 64 પ્રકારના પ્રવીણ હશે. આર્ટ્સ અને સફેદ ઘોડા પર સવારી કરશે અને વિશ્વના પાપીઓને નષ્ટ કરશે.આ સ્થાન પર જન્મ લેશે,શ્રીમદ્ ભાગવત-મહાપુરાણમાં પણ કલ્કી અવતારનો ઉલ્લેખ છે અને એક શ્લોક દ્વારા કહેવામાં આવ્યું છે કે અહીં કયા સ્થળે અને કોનો જન્મ થવાનો છે.

હિંદુ ધર્મ ઇતિહાસનો સૌથી પ્રાચીન ધર્મ છે, જે હજી પણ જીવંત છે, તે ફક્ત એક ધર્મ જ નથી, જીવન જીવવાની કળા છે, હિન્દુ ધર્મના ત્રણ સૌથી મોટા આધારસ્તંભ, બ્રહ્મા વિષ્ણુ મહેશ.. બહમાનું બ્રહ્માંડની રચના કરવાનું કામ છે, વૈષ્ણો, જેનું કામ આ સૃષ્ટિને રાખવાનું છે. અને મહેશ જેનું કામ આ બ્રહ્માંડનો નાશ કરવાનું છે જેથી તે ફરીથી સર્જાય..ભગવાન વિષ્ણુ આ સૃષ્ટિને જાળવવા માટે વિવિધ અવતારો લેતા રહે છે અને ભાવિષ્ય પુરાણમાં સ્પષ્ટ લખ્યું છે કે જ્યારે પૃથ્વી પરનો ધર્મ ઉચ્ચતમ સ્તર પર પહોંચશે, ત્યારે ભગવાન વિષ્ણુ તેમના સૌથી શક્તિશાળી અને વિનાશક બનશે. આ તેમનો દસમો હશે અવતાર.. પરંતુ કેટલાક અજ્ઞાની લોકો કે જેમને આપણા ધર્મની સહેજ પણ સમજ નથી હોતી તે જે તે કહે છે..

તેથી આજે અમે તમને ભાવિષ્ય પુરાણમાં શું લખ્યું છે અને કલ્કી અવતારે ખરેખર જન્મ લીધો છે તે વિગતવાર જણાવીશું. હકીકતમાં, ભાવિષ્ય પુરાણમાં સ્પષ્ટ લખ્યું છે કે કાલયુગના અંતમાં આવતીકાલે અવતારનો જન્મ થશે, જ્યારે વિશ્વના દરેક ખૂણામાં અન્યાય ફેલાશે અને ધર્મનું પાલન કરનારા લોકોની સંખ્યા ખૂબ ઓછી થશે, નહીં કે એક જ મંદિર પૃથ્વી પર બાકી રહેશે.અને ભગવાનનું નામ લેશે નહીં

હાલમાં ઉત્તર પ્રદેશના સંભલ ગામમાં ભગવાન કલ્કીના નામ પર એક મંદિર બનાવવામાં આવ્યું છે. તેમના નામે સાહિત્યિક સામગ્રીનો વિકાસ કરીને દિલ્હી જેવા વિસ્તારોમાં પ્રચાર કરવામાં આવી રહ્યો છે. તેના નામે આરતી, ચાલીસા, પુરાણ વગેરે જોવા મળે છે. ઉત્તર પ્રદેશમાં સક્રિય, કલ્કી વાટિકા નામની સંસ્થા દાવો કરે છે કે કલ્કી અવતારના દેખાવનો સમય નજીક છે. આ લોકો માને છે કે કલ્કીએ દેવી વિશ્વમાં અવતાર લીધો છે.તે સપના, જાગૃતિ અને ભાષણના અનુભવો દ્વારા ભક્તોને સંદેશ આપી રહ્યો છે. તેમના મહાસત્તાઓ ભક્તોની રક્ષા માટે આ દુનિયામાં ચારે બાજુ ફેલાઈ ગયા છે, હવે તેમનો એકમાત્ર ઘટસ્ફોટ બાકી છે. તેનો તાર્કિક આધાર એ છે કે અવતાર કોઈપણ સમય મર્યાદા દ્વારા બંધાયેલ નથી. તેના દેખાવનું પોતાનું એક માપદંડ છે.

હિન્દુ ધર્મના પતનનું એક મુખ્ય કારણ એ છે કે તે બધું થઈ રહ્યું છે જેનો ઉલ્લેખ વેદોમાં નથી. વેદો એ હિન્દુઓનો એક માત્ર ગ્રંથ છે. વેદનો સાર એ ઉપનિષદ છે અને ઉપનિષદનો સાર ગીતા છે. ગીતા ઇતિહાસ પુસ્તક મહાભારતનો એક ભાગ છે. રામાયણ, પુરાણો અને સ્મૃતિઓ પણ ઇતિહાસ અને પ્રણાલીનો ઉલ્લેખ કરેલા ગ્રંથો છે, શાસ્ત્રનો નહીં.પુરાણોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે ભગવાન કલ્કી કલિયુગના અંતમાં અવતાર લેશે. તે સફેદ ઘોડા પર આવશે અને રાક્ષસોનો નાશ કરશે. પૌરાણિક માન્યતા અનુસાર, કળિયુગ 432000 વર્ષનો છે, જેમાંથી ફક્ત પ્રથમ તબક્કો જ ચાલુ છે. કળિયુગ 3102 બીસી થી શરૂ થયો હતો, જ્યારે પાંચ ગ્રહો હતા; મંગળ, બુધ, શુક્ર, ગુરુ અને શનિ મેષ રાશિ પર 0 ડિગ્રી પર હતા.

આનો અર્થ એ છે કે કળિયુગથી 3102 + 2017 = 5119 વર્ષ વીતી ગયા છે અને 426881 વર્ષ બાકી છે અને હવેથી કલ્કીની પૂજા, આરતી અને પ્રાર્થના શરૂ થઈ છે. માફ કરશો, હમણાં નહીં, તેમની પૂજા લગભગ સાડા ત્રણસો વર્ષથી ચાલી રહી છે. આ અવતાર ભવિષ્યમાં થશે કે નહીં તે હજી અનિશ્ચિત છે, પરંતુ લોકોને પૂજા કરતા કોણ રોકી શકે છે. મૂર્ખ લોકો પણ અભિતાભા અને રજનીકાંતની પૂજા કરે છે.

કલ્કી પુરાણ મુજબ ભગવાન વિષ્ણુ કળિયુગમાં કલ્કીના રૂપમાં અવતાર લેશે. કલકી અવતાર કળિયુગ અને સતયુગના સમયગાળામાં રહેશે. આ અવતારમાં 64 કળાઓનો સમાવેશ કરવામાં આવશે. પુરાણો અનુસાર, ઉત્તર પ્રદેશના મુરાદાબાદ જિલ્લામાં શંભલ નામના સ્થળે ભગવાન કલ્કીનો જન્મ વિષ્ણુ યુષા નામના તપસ્વી બ્રાહ્મણના પુત્રના રૂપમાં થશે. દેવદત્ત નામના ઘોડા પર સવાર કલ્કી વિશ્વના પાપીઓને નષ્ટ કરશે અને ધર્મ પુનસ્થાપિત કરશે.પાપ અને અધર્મ તેના ચરમસીમા પર હશે, તો વિષ્ણુ આ પૃથ્વી પર અવતાર લેશે, જન્મસ્થળ સંભાળશે, તેની માતાનું નામ સુમતી અને પિતાનું નામ વિષ્ણુ વ્યાસ હશે અને તે તેના માતાપિતાનું આઠમું સંતાન હશે, તે સફેદ ઘોડા પર સવારી કરશે.કારણ કે તે સમયનો પ્રાણીઓ વિનાશની આરે છે અને તેનો ઘોડો પ્રકૃતિ પ્રેમ બતાવે છે

અગ્નિ પુરાણ’ ના સોળમા અધ્યાયમાં, કલ્કી અવતારને બાણ પકડનાર ઘોડેસવાર તરીકે દર્શાવવામાં આવ્યો છે અને તે ભવિષ્યમાં હશે. કલ્કી પુરાણ અનુસાર, તે યુદ્ધમાં અને વિજય માટે હાથમાં સ્પાર્કલિંગ તલવાર રાખીને સફેદ ઘોડા પર બેસશે, અને બૌદ્ધ, જૈનો અને મલેચ્છોને હરાવીને, તે શાશ્વત રાજ્ય સ્થાપશે. ભવિષ્યમાં કોઈ તારણહાર હશે તે પુરાણોની માન્યતા બધા ધર્મો દ્વારા અપનાવવામાં આવી હતી.તેમની પાસે પુષ્કળ શક્તિ હશે અને જે વિચારે છે તેની સામે દેખાશે, તેમ છતાં તેમનો રંગ વાજબી રહેશે, પરંતુ જ્યારે તેઓ ક્રોધથી ભરાઈ જશે, ત્યારે તેમનો રંગ કાળો થઈ જશે અને જ્યારે કલ્કી અવતાર અધર્મનો નાશ કરશે, હવે ફરી એક નવો યુગ શરૂ થશે , સુવર્ણ યુગની રચના. જોશો કે પરશુરામ અને હનુમાન પણ કલ્કી અવતાર શીખવવા આગળ આવશે

ભાવિષ્ય પુરાણમાં સ્પષ્ટ લખ્યું છે કે કલિયુગ 43૨,૦૦૦ વર્ષ ચાલશે અને હવે હજી શ્રી કૃષ્ણ પૃથ્વી છોડીને કળિયુગ શરૂ થયો ત્યારે 5000 વર્ષ થયા છે. એટ્લે હજી આશરે 4 લાખ વર્ષો પછી કલ્કિ અવતાર જન્મશે, પણ હા એ જન્મશે એ ચોક્કસ.सम्भलग्राममुख्यस्य ब्राह्मणस्य महात्मनः।भवने विष्णुयशसः कल्किः प्रादुर्भविष्यति।।આ શ્લોકમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે શંભાળ ગામમાં વિષ્ણુયશ નામનો બ્રાહ્મણ હશે. તેનું હૃદય ખૂબ મોટું હશે અને તે ભાગવતભક્તિથી ભરેલા હશે. તેમના ઘરે કલ્કી અવતારનો જન્મ થશે.

તે જ સમયે, કલ્કી પુરાણમાં પણ લખ્યું છે કે તે શંભલ નામના ગામમાં વિષ્ણુયાશ નામના બ્રાહ્મણનો જન્મ લેશે. જેની પત્નીનું નામ સુમતી હશે. આ બંનેને એક પુત્ર થશે જે કલ્કી હશે. કલ્કી નાની ઉંમરે વેદાદી શાસ્ત્રોનું પાઠ કરશે. આ પછી, તેઓ મહાદેવની આરાધના કરીને આત્મવિદ્યાની પૂજા કરશે અને ધર્મની સ્થાપના કરશે.તેમના લગ્નનો ઉલ્લેખ કલ્કી પુરાણમાં પણ કરવામાં આવ્યો છે અને લખ્યું છે કે તેમનો લગ્ન બૃહદ્રથની પુત્રી પદ્માદેવી સાથે થશે. ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે શંભલ ગામ મોરાદાબાદ જિલ્લાનું એક ગામ છે.

કલ્કી અવતારનું વર્ણન અને દૃષ્ટાંત,ભગવાન વિષ્ણુના કલ્કી અવતારને કેવી રીતે જોવામાં આવશે તે ‘અગ્નિ પુરાણ’ ના અગિયારમા અધ્યાયમાં જણાવાયું છે અને આ પુરાણમાં એવું કહેવામાં આવે છે કે તેઓ પાસે તીર હશે અને તેઓ ઘોડા પર સવારી કરશે.જ્યારે કલ્કી પુરાણ અનુસાર, તેઓના હાથમાં ઝળહળતી તલવાર હોત અને સફેદ ઘોડા પર સવાર હોત. સનાતન બૌદ્ધ, જૈનો અને મલેચ્છોને પરાજિત કરીને રાજ્યનું પુન: સ્થાપન કરશે.

આ દરમિયાન જન્મ લેશે,વાયુ પુરાણના 98 મા અધ્યાયમાં લખ્યું છે કે જ્યારે કળિયુગ તેની ક્રમમાં હશે, ત્યારે કલ્કી અવતારનો જન્મ આ પૃથ્વી પર થશે. તે જ સમયે વૈષ્ણવ કોસ્મોલોજીમાં લખ્યું છે કે કલ્કી અવતાર હિન્દુ દેવ વિષ્ણુનો દસમો અવતાર હશે અને તે દુષ્ટ લોકોને મારી નાખશે. સનાતન ધર્મનો નાશ કર્યા પછી ફરી સ્થાપના કરવામાં આવશે.

કળિયુગની ઓળખ કેવી રહેશે,કલિયુગ વિશે શાસ્ત્રોમાં એવું લખ્યું છે કે કળિયુગમાં માનવતાનો પતન થવાનું શરૂ થશે. પૃથ્વી પર અધર્મ વધશે. લોકો પાપી બનશે. બધે અંધકાર જ રહેશે અને નિર્દોષ લોકોને ખૂબ ત્રાસ આપવામાં આવશે. પૃથ્વી પર વધતા આ અધર્મને રોકવા માટે ભગવાન વિષ્ણુ જન્મ લેશે અને અધર્મનો અંત લાવશે.એવું માનવામાં આવે છે કે આ સમયે કળિયુગ પૃથ્વી પર થઈ રહ્યો છે અને તે જ્યારે અંતિમ સ્થાન પર પહોંચશે, ત્યારે ભગવાન વિષ્ણુનો આ અવતાર પૃથ્વી પર જન્મશે.

About admin

Check Also

મારા પતિ રોજ સંભો@ગ કરે છે જેથી મને ખુબજ પીડા થાય છે, કોઈ રસ્તો બતાવો…..

પ્રશ્ન : હું ૨૦ વર્ષની યુવતી છું. થોડાં સમયથી ઘરમાં મારી સગાઈને લઈને વાતો ચાલી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.