Breaking News

મૃત્યુ પછી આત્મા પૃથ્વી પર કેટલો સમય રહે છે?જાણો….

મિત્રો મૃત્યુ જીવન પર રાજ કરી શકે છે પરંતુ ઘણા લોકો મૃત્યુ વિશે જુદી જુદી માન્યતાઓ ધરાવે છે લોકો અવારનવાર આ સંબંધમાં પ્રશ્નો પૂછતા રહે છે મૃત્યુ સમયે ખરેખર વ્યક્તિ મળે છે કે કેમ મૃત્યુ પછી યમલોકની યાત્રા શરૂ થાય છે કે કેમ તે એક ભ્રમણા છે અને જો આવું થાય તો મૃત્યુના કેટલા દિવસ પછી આત્મા યમલોકમાં પહોંચે છે.

જો તે સજ્જન હોય તો તે સરળતાથી પોતાનો જીવ આપી દે છે પરંતુ જો તે આવે છે તો અમે અન્યથી ડરીને આહ આહના અવાજો કરીએ છીએ સરપંચ અબ્દુલ તેના ગળામાં પાંચ બાંધીને તેને યમલોક લઈ જાય છે વિચિત્ર રસ્તો અંધારું છે અને ઘર રેતીથી ભરેલું છે.

જ્યારે કોઈ મનુષ્યનું મૃત્યુ થાય છે,ત્યારે તેમની સાથેનો આપડો સંબંધ અચાનક જ તૂટી જાય છે,મનુષ્યની અંતિમ ક્રિયા અમુક ભાગોમાં કરવામાં આવે છે જે એક રીતે નિચ્છિત કરવામાં આવે છે.2.મૃત્યુના લગભગ 4 થી 5 કલાક પહેલા મૃતદેહના પગના નીચે પૃથ્વીના 16 ચક્ર અલગ થઈ જાય છે.એટ્લે મનુષ્યનો પૃથ્વી સાથેનો સંબધ ધીમે-ધીમે તૂટવા લાગે છે,જ્યારે મૃત્યુ એકદમ નજીક આવે છે ત્યારે દેવતા યમરાજ આવે છે.અને આત્મા લઈ જાય છે.

યમલોકમાં પહોંચીને પાપીઓને ત્રાસ આપવામાં આવે છે પછી ધર્મરાજાના કહેવાથી તેઓને 13 દિવસ સુધી તેમના ઉત્તર કાર્યો પૂરા કરવા માટે આકાશ માર્ગે ઘરે છોડી દેવામાં આવે છે તે નપુંસકના પાશમાંથી મુક્ત થઈ શકતો નથી ત્યાં સુધી તે આત્માના વંશજો આધાર પુત્ર વગેરે તેમના શરીરનું દાન કરતા નથી, તો તે આત્મા ભૂખ્યો અને તરસ્યો રહે છે.

જ્યારે મનુષ્યનું મૃત્યુ થાય છે ત્યારે શરીર અને આત્મા વચ્ચેનું જોડાણ તૂટી જાય છે.જેના કારણે આત્માનું મનુષ્યના શરીરમાંથી મુક્ત થઈ જાય છે,અને જો આત્માને શરીર સાથે વધારે લગાવ હોય તો શરીરમાંથી નીકળીને ફરીથી થોડાક સમય માટે શરીરમાં પ્રવેશ કરે છે.જેવી રીતે આપણાં માટે મૃત શરીરનો સ્વીકાર આપણાં માટે અઘરો હોય છે તેટલો જ શરીરથી અલગ થતાં આત્માને પણ ઇનકાર કરે છે.તે ફરીવાર શરીરમાં પ્રવેશ નથી કરતાં.

આત્મા બધા જોડે વાતો કરવાનો પ્રયત્ન કરે છે પણ તેનો અવાજ કોઈ સાંભળી શકતું નથી,અને ધીરે ધીરે આત્માને તેનો અહેસાસ થાય છે અને લાગે છે તેનું શરીર નાશ પામ્યુ છે.અને આ સમયે મનુષ્યના શરીરથી આત્મા વચ્ચેનું અંતર લગભગ 12 ફૂટ જેટલુ તળતું રહે છે.આજુબાજુમાં બની રહેલ ઘટનાઓને જોઈ અને સાંભળી રહે છે.

ત્યારબાદ દસમા દિવસે કરવામાં આવેલ પિંડ દાન ઉક્ત આત્માને ચાલવાની શક્તિ આપે છે પિંડનું દાન કરવું જરૂરી માનવામાં આવે છે હિંદુ ધર્મમાં તેને જરૂરી માનવામાં આવે છે પ્રવાસના ત્રણ પ્રકાર છે આજે અરજી માર્ગ શ્રીમાધોપુર બ્રહ્મલોકની યાત્રા માટે છે.

સૌથી ઉંચો માર્ગ એ સૌથી ઊંચો માર્ગ માનવામાં આવે છે જ્યારે ધૂમ માર્ગ મુસાફરી માટેનો છે અને તમામ શાંતિ મૂળમાં એક રાજમાર્ગ છે જે નરકની મુસાફરી માટે સૌથી ખરાબ માનવામાં આવે છે.

જેમાં મૃત આત્માને પાર કરવાનો હોય છે નદી પગાર નહીં તેને પાર કરવામાં 47 દિવસનો સમય લાગે છે અને 47 દિવસની આ યાત્રા ખૂબ જ પીડાદાયક છે તરસ્યો આત્મા યમલોકમાં પહોંચે છે ભગવાન ચિત્રગુપ્ત યમલોકમાં ફૂલ રાણીના તમામ કાર્યોનો હિસાબ ધર્મરાજાને આપે છે પછી ધર્મની સ્થિતિ નક્કી કરે છે.

કે તમારી આત્માને કયા નરકમાં મોકલવામાં આવશે ગરુડ પુરાણમાં લગભગ 36 પ્રકારના નામો દર્શાવવામાં આવ્યા છે જે માનવીની કલ્પના કરતા પણ વધુ પીડાદાયક અને પીડાદાયક છે તે કોઈ પણ જાતની તકલીફ વગર સીધા સ્વર્ગમાં જાય છે સ્વર્ગનો સહારો ભોગવનાર હોય છે આવી વ્યક્તિ પોતાની ઈચ્છા મુજબ નવું જીવન પ્રાપ્ત કરી શકે છે અથવા જન્મ-મરણના બંધનમાંથી મુક્ત થઈને સીધો જ ઈશ્વરમાં વિલીન થઈ જાય છે.

About admin

Check Also

મહિલા ના કપડાં કાઢી જીભ થી આ 1 કામ કરો,આખી રાત તમારી જોડે સમા-ગમ કરશે…

મીના અંદર આવી, પોતાની સૂટકેસ કાઢી અને ઝડપથી એમાં કપડાં વગેરે ભરવા લાગી. બાજુમાં ઊભો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.