Breaking News

તોફાનમાં બે સંતોની ઝૂંપડી તૂટી, એક ભગવાન પર ગુસ્સે થવા લાગ્યો,બીજો આનંદથી નાચ્યો, જાણો કેમ?….

સુખ અને દુ:ખ બંને જીવનનો ભાગ છે સારા અને ખરાબ સમય દરેકના જીવનમાં આવે છે પરંતુ આ જીવનને સુખદ રીતે જીતવું એ જ છે જે મુશ્કેલ પરિસ્થિતિમાં પણ સારા વિચારો રાખે છે જ્યારે આપણા જીવનમાં નકારાત્મક પરિસ્થિતિઓ આવે છે ત્યારે આપણે હકારાત્મક વિચાર રાખવો જોઈએ વ્યક્તિએ ખરાબમાં કંઈક સારું શોધવું જોઈએ આના કારણે આપણી સમસ્યાઓ તો ઓછી થાય છે પરંતુ સાથે સાથે તે મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓને પાર કરીને આગળ વધવાની હિંમત પણ મળે છે.

હવે કેટલાક લોકો એવા છે જે જીવનમાં માત્ર નેગેટિવ વિચારે છે આવી સ્થિતિમાં તેમની સમસ્યાઓ ઓછી થવાને બદલે વધુ વધી જાય છે સકારાત્મક વિચારસરણી તમને જીવનમાં કેવી રીતે મદદ કરે છે તેનું ઉદાહરણ આપતા અમે તમને એક રસપ્રદ વાર્તા કહેવા જઈ રહ્યા છીએ આ વાર્તામાંથી શીખેલા પાઠ તમને જીવન વ્યવસ્થાપન યોગ્ય રીતે કરવામાં પણ મદદ કરશે.

વાવાઝોડામાં સંતોની ઝૂંપડી તૂટી ગઈ હતી એક ગામમાં બે સંતો રહેતા હતા બંનેની પોતપોતાની ઝૂંપડીઓ હતી બંને ભીખ માંગીને પોતાનું ગુજરાન ચલાવતા હતા તે રોજ સવારે ઘરેથી નીકળી જતો આખા ગામમાં ભિક્ષા માંગતો અને સાંજે ઘરે પાછો આવતો બંને સંતો ભગવાનના પરમ ભક્ત હતા તે દિવસ-રાત ભગવાનનું નામ લેતો અને તેની ભક્તિમાં લીન રહેતો.

પ્રથમ સંતે ભગવાનને શાપ આપ્યો એક દિવસ ભયંકર તોફાન આવ્યુ આ વાવાઝોડામાં બંને સંતોની અડધી ઝૂંપડી તૂટી ગઈ હતી બંને સંતો ભિક્ષા માંગવા ગામમાં આવ્યા ત્યારે તેઓએ પોતપોતાની ઝૂંપડીઓ જોઈ પ્રથમ સંત પોતાની અડધી તૂટેલી ઝૂંપડી જોઈને ખૂબ ગુસ્સે થયા તેણે પોતાની બધી નારાજગી ભગવાન પર દર્શાવી તેમને કોસવા લાગ્યા કહ્યું કે મેં તારી આટલી પૂજા કરી આટલું નામ લીધું છતાં તેં મારી અડધી ઝૂંપડી તોડી નાખી તેને બચાવ્યો નહીં હવેથી હું ક્યારેય તારી પૂજા નહિ કરું.

બીજા સંતે ભગવાનનો આભાર માન્યો હવે બીજા સંતની નજર તેની તૂટેલી ઝૂંપડી પર ગઈ આ જોઈને તે ખૂબ ખુશ થયો ખુશીથી નાચવા લાગ્યો તે વારંવાર ભગવાનનો આભાર કહેવા લાગ્યો સંતે કહ્યું કે હે ભગવાન આજે મને ખાતરી થઈ ગઈ કે તમે ખરેખર અમને પ્રેમ કરો છો અમારી ભક્તિ અને ઉપાસના વ્યર્થ ન ગયા આટલું ભયંકર તોફાન આવ્યું પણ તમે અમારી અડધી ઝૂંપડીને પડી જવાથી બચાવી લીધી હવે આપણે આ અડધી ઝૂંપડીમાં આરામ કરી શકીએ છીએ આજથી મારો તારા પ્રત્યેનો વિશ્વાસ વધુ વધી ગયો છે.

જીવન વ્યવસ્થાપન કેવી રીતે કરવું આ વાર્તામાંથી આપણે શીખીએ છીએ કે જીવનમાં જ્યારે પણ કંઇક ખરાબ થાય છે ત્યારે તેમાં સારું શોધવાનો પ્રયાસ કરો જ્યારે આપણે મુશ્કેલ પરિસ્થિતિઓમાં પણ સકારાત્મક વિચારીએ છીએ તો માનસિક તણાવ ઓછો થાય છે સકારાત્મક વિચારો આપણને તે મુશ્કેલીમાંથી બહાર આવવાની શક્તિ આપે છે તેથી જીવનમાં હંમેશા સકારાત્મક રહો જેઓ નેગેટિવ રહે છે તેમની તકલીફો વધી જાય છે.

About admin

Check Also

હું 21 વર્ષનો યુવક છું, મને સે*ક્સ વિશે કોઈ જ અનુભવ નથી, હું મારી ગર્લફ્રેન્ડને કઈ રીતે મજા કરાવી શકું..

સવાલ.મારા લગ્ન હજી થયા નથી. હું દરરોજ માસ્ટર-બેશન કરું છું, જયારે હું હસ્ત-મૈથુન કરું છું …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.