Breaking News

2028માં ફરી એક નવો રોગચાળો આવવાનો છે. તે આ પૃથ્વી મનુષ્યના વિનાશ નું કારણ પણ બની શકે છે..?

કોરોના વાયરસની મહામારીએ સમગ્ર વિશ્વને હચમચાવી નાખ્યું છે તમામ ડોકટરો અને વૈજ્ઞાનિકો આ ટફમાં રોકાયેલા છે આખરે આ રોગમાંથી છુટકારો મેળવો તો કેવી રીતે શોધવું કેટલું જલ્દી મળશે મૃત્યુની સંખ્યા કેવી રીતે ઘટાડવી.શું 2028 માં ફરી એક નવો રોગચાળો આવશે બીજી તરફ મોકલવામાં આવે છે અને સેન્ટિસ આપવામાં આવે છે અને ત્યાં એક અલગ જૂથ છે જે વૈજ્ઞાનિકો આ અગાઉ મન મુકવામાં રોકાયેલા છે કે આવનારી મહામારી હા મિત્રો બિલકુલ સાચું વાંચો આવનારા સમયમાં તમને પણ રોગચાળો આવશે તેથી વૈજ્ઞાનિકોનું આ જૂથ આ પૂર્વ ઈચ્છા કરવામાં વ્યસ્ત છે શું આપણે આવનારી મહામારીનો સામનો કરવા તૈયાર છીએ.

શું 2028માં કોરોના વાયરસ કરતાં પણ વધુ ખતરનાક રોગચાળો થવાની સંભાવના છે શું આવનારા દાયકાઓમાં કોરોના વાયરસથી પણ મોટો ખતરો આ પૃથ્વી પર તબાહી બનીને તેને તોડી શકે છે અને જ્યારે તે તૂટી જાય છે ત્યારે શું ખરેખર વિશ્વનો અંત આવી શકે છે આપણા માટે મનુષ્યો કારણ કે વિશ્વનો અંત આવશે નહી જો તે સમાપ્ત થાય છે તો પછી આપણે મનુષ્યો હોવાનો દાવો કરવામાં આવે છે કે માનવ જાતિ લુપ્ત થઈ શકે છે એકાદ બે વધુ ખતરનાક જાળા આવે તો જુદા જુદા રોગચાળા વિશે જરા વિચારો મિત્રો આ સાચું લાગે છે.

વિશ્વમાં કોરોના રોગચાળાએ કેટલી તબાહી મચાવી છે કેટલા જીવ લીધા આ વાત તમે પોતે જ સમજો છો અને જો આના જેવો બીજો રોગચાળો છે તો દુનિયાનું શું થશે દેશની કેટલી વસ્તીને મોતને ઘાટ ઉતારી દેવામાં આવશે વિચારો અને જુઓ કે માનવતા માટે આવી ખતરનાક રોગચાળો સમગ્ર માનવજાતને ખતમ કરી નાખશે તે જ અમે તમને આ પોસ્ટમાં જણાવીશું.

અને નવા રોગચાળા તેના પર આવી શકે છે કે કેમ તે જણાવશ જેના કારણે દુનિયા ખતરનાક બિંદુ પર આવી જશે કોરોના રોગચાળો અને અન્ય સમાન રોગચાળો આવી શકે તે પછી આપણા માટે માનવો માટે જરા વિચારો તો દુનિયાનું શું થશે અને મનુષ્યોનું શું થશે શું તે ભૂતપૂર્વ આનંદ જે વૈજ્ઞાનિક પ્રગતિના મોટા સોદાને મંજૂરી આપે છે ભવિષ્યમાં આવી શકે તેવી વિચિત્ર અને નબળી રોગચાળા માટે તો આવો અને જાણો.

શું 2028 માં ફરી એક નવો રોગચાળો આવશે મિત્રો વૈજ્ઞાનિકો દ્વારા અનુમાન લગાવવામાં આવી રહ્યું છે કે આવનારા 8 થી 14 વર્ષમાં અલગ-અલગ કારણોસર દુનિયામાં વધુ રોગચાળો આવી શકે છે હા મિત્રો તમે બિલકુલ સાચું વાંચ્યું છે વૈજ્ઞાનિકો કહે છે તે રોગચાળો વિશ્વ માટે ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે અને મોટી વસ્તીના મૃત્યુનું કારણ બની શકે છે પરંતુ આપણે આવનારા રોગની તુલના સ્પેનિશ લોકો સાથે કે બ્યુબોનિક રમત અથવા કોરોના રોગચાળા સાથે બિલકુલ ન કરવી જોઈએ.

શું કોરોનાથી વધુ ખતરનાક બીમારીઓ આગળ આવશે વાસ્તવમાં તેની પાછળ એક વાસ્તવિક કારણ છે કે આ અગાઉનો રોગ તેટલો ખતરનાક નહીં હોય તે કોઈપણને પરેશાન કરવા માટે પૂરતો હશે આ બિલકુલ સાચું છે આ આવનારી રોગચાળાને કારણે ઘણા લોકોના જીવ જશે અને અગાઉના રોગોની જેમ તે સમયે પણ આખું શહેર રોગચાળાથી ત્રાહિમામ પોકારી ગયું હતું એવું નહીં થાય કે આવનારી આ બીમારી પહેલાની દરેક બીમારીથી સાવ અલગ હશે તેથી આપણે બધું કાળજીપૂર્વક કરવું જોઈએ

જો આપણે અગાઉથી સાવચેત હતા અને જો તમે સજાગ રહેશો તો તમે તેનો સામનો કરી શકશો આજ પહેલા પણ જ્યારે આવો ખતરનાક વાયરસ દુનિયામાં આવ્યો હતો ત્યારે તેની સામે લડવા માટે કોઈની પાસે કોઈ દવા નહોતી પરંતુ માનવ જાતિમાં માનવ જાતિમાં એટલી શક્તિ છે તેણી જાણે છે કે તેણીના સર વેવેલનો ઉલ્લેખ કેવી રીતે કરવો અને અમે ખતરનાક વાયરસ સાથે યુદ્ધ લડ્યા અને જીત્યા.

ખતરનાક વાયરસનો સામનો કરવા માટે ધીમે ધીમે શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવી પડી અને આવું થયું અમે રસી બનાવી અને આપણા શરીરમાં આ રોગો સામે એન્ટિ બોડી અથવા વાયરસની અસર સમય સાથે હળવી થવા લાગી પરંતુ વાયરસ સામે રક્ષણ આપવા માટે કોઈ ઉપાય શોધી શકાયો નથી અને તેના વિશે રસી ક્યાં જઈ રહી હતી કે રસી બે થી ત્રણ મહિનામાં આવી જશે તેઓ આવ્યા છે પણ આ વખતે આપણે જાણતા જ હશે.

તે વાયરસ કરતા પણ વધુ ખતરનાક છે તે કદાચ તેના કરતા પણ વધુ બુદ્ધિશાળી હતો આનો સામનો કરવા માટે આપણે વેક્સિન બનાવવી પડશે આવનારા સમયમાં આવનારા રોગચાળાનો સામનો કરવા માટે વેક્સિન બનાવવી પડશે અને આ રસીઓને તાત્કાલિક મંજૂરી આપવા માટે તમારી ટેકનિસ પણ સુધારશે નહીં કે ભવિષ્યમાં જે રોગચાળો આવશે જેનો માનવજાત સામનો કરશે તે રોગચાળા સામે લડવા માટે આપણે રસી વિકસાવવાની અમારી ક્ષમતા વધારવી પડશે.

આવતીકાલે મોટી મહામારી સમગ્ર માનવજાતને ખતમ કરી નાખશે પરંતુ યાદ રાખો કે વેક્સિન બન્યા પછી આ મોટી સમસ્યા આપણી સામે છે માનવજાત પહેલાં તેણી ચાલો આ રસી પણ બનાવીએ પરંતુ કેટલા લોકો માટે 7 અબજ લોકો માટે સમગ્ર પૃથ્વી પર 7 અબજથી વધુ લોકો છે અને જો આવનારા સમયમાં 7 અબજની વસ્તી વધશે તો થોડા સમયમાં એકસાથે આટલા બધા લોકો માટે વેક્સિન બનાવવી, ત્યારબાદ 7 અબજથી વધુ લોકોને આ રસી અપાવવી એ એક મોટું કામ છે.

મિત્રો તેથી આવનારી મહામારી સામે આપણે તૈયાર રહેવું જોઈએ કારણ કે આ સ્ટેફ નથી કોરોના રોગચાળો અચાનક બહાર આવ્યો અને તેણે વિનાશ સર્જ્ય શું દર 100 વર્ષ પછી રોગચાળો આવે છે આવી વાર્તાઓ પહેલા પણ બની છે અગાઉ પણ આવા રોગચાળો જોવા મળ્યો છે જેની સારવાર અમારી પાસે નહોત કઈ રસી અમારી પાસે ન હતી પરંતુ તેની વેક્સિન બગડી ગઈ હતી.

અને તે મહામારીઓ પર વિજય મેળવ્યો હતો વેક્સિન બનાવીને પણ આપણે વેક્સિનની પ્રક્રિયા ઝડપી અને વધુ અસરકારક બનાવવાની છે કારણ કે આવનારી મહામારી અને તેનાથી પણ વધુ ખતરનાક અને તેનાથી પણ વધુ ઝડપથી ફેલાતો ચેપ અને સમગ્ર માનવજાતને મોતને ઘાટ ઉતારી દેવામાં આવશે જુઓ મિત્રો દર 100 વર્ષે એક નવો રોગચાળો આવે છે પરંતુ હવે નવો રોગચાળો આવવાનો છે તેઓ કોરોના કરતા વધુ ખતરનાક હશે અને જો આપણે બાકીના વિશ્વ વિશે વાત કરીએ.

તેથી તે લોકો 80 થી 100 વર્ષથી ખેતીથી દૂર થઈ ગયા છે કે આપણા દેશમાં ભારતમાં મોટાભાગના લોકો 25 થી 30 વર્ષ પહેલા ખેતીથી દૂર હત જો આપણે આપણી જમીનથી દૂર જવાનું શરૂ કરીએ જો આપણે મોટા એપાર્ટમેન્ટમાં રહેવાનું શરૂ કરીએ તો આપણે બધા કોઈપણ પ્રયોગશાળામાં ઉંદર જેવા બની જઈશું અને તે થઈ રહ્યું છે.

તમે જે લોકો જોઈ રહ્યા છો તેના ઉપર એક માળા અથવા બે માળા ચઢતા લોકોને તમે જોયા જ હશે તમે નાની ઉંમરે વાળ વધતા જોયા હશે બગડતી આંખો તો તમે જોઈ જ હશે ડાયાબિટીસ શ્રવણપ્રેસર જેવા રોગોના દર્દીઓની સંખ્યા સતત વધી રહી છે અને તેની સાથે આપણા શરીરની રોગ-પ્રતિરોધક ક્ષમતા પણ ધીમે ધીમે ઓછી થાય છે કારણ કે આપણે લેબ્રેટ બની ગયા છીએ.

મિત્રો રોગચાળાથી કેવી રીતે બચવું ઈતિહાસ સાક્ષી છે કે દર 100 વર્ષે એક ખતરનાક રોગચાળો આવશે તો જો આપણે આ સમજવા માંગતા હોય જીવનને યોગ્ય રીતે કેવી રીતે જીવવું પછી તે લાંબી હશે જો આપણને આની જાણકારી હોય તેથી આપણે આ રીતે આગળના રોગોથી બચી શકીએ છીએ.

આપણે આપણી જાતને તાલીમ આપવી પડશે આપણે આપણી વચ્ચે પાછા જવું પડશે જૂના પતિઓને સમજીને આયુર્વેદ અને પ્રકૃતિ તરફ પાછા ફરવું પડશે રોગ સામે લડવાની રીત કહેવામાં આવે છે હળદરના પાનનું નિયમિત સેવન કરવાથી આપણા શરીરની રોગો સામે લડવાની ક્ષમતા આપોઆપ વધે છે પણ દૂર અમે આવી વસ્તુઓ કરીએ છીએ

જો તમે ઇચ્છો તો ગુસબેરીને આખી રાત રાખો અને પ્રૂફ કાળા મરી સાથે પલાળી રાખો અને તમે દિવસમાં ત્રણ વખત તેનું સેવન કરી શકો છો ત્યારે તેની સૌથી વધુ અસર થાય છે જ્યારે તમે તેને ખાલી પેટે લો છો આ ઉપાય કરવાથી 4 થી 8 અઠવાડિયામાં શરીરમાં રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં યુનિવર્સિટી આવે છે.

વ્યાયામ સાથે પણ એવું જ થાય છે અને આયુર્વેદિક વસ્તુ જે અમે તમને જણાવી છે જે સરળતાથી ઉપલબ્ધ છે તેમના સતત ઉપયોગથી તમારી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધી શકે છે શ્રીમંત માણસ રોગચાળાનો સામનો કરી શકતો નથી તમારે જમીનની નજીક જવું પડશે તમારે પ્રકૃતિ સાથે મળીને જવું પડશે કેમિકલ અને સુવિધાઓ અને આરામની દુનિયા તમને ક્યારેય શક્તિશાળી નહીં બનાવી શકે આપણા શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારીન આપણે કોઈપણ વાયરસનો સામનો કરવા માટે તૈયાર છીએ.

અત્યારે આપણા બધા સામે સૌથી મોટો પડકાર છે કે આપણે જીવંત છીએ કારણ કે જો આગામી 6 થી 8 મહિનામાં આવી લહેર જોવા મળશે જેના વિશે વાત કરવી છે તેથી તે ખૂબ જ જોખમી સાબિત થશે મિત્રો જો કોરોનાની 3 લહેરો આવે તેથી તે ખૂબ જ ખતરનાક હશે આ માટે આપણે તૈયારી કરવી પડશે.

જો આપણે આ સમયગાળા દરમિયાન ટકી રહેવા માંગીએ છીએ તેથી તે આપણા બધા માટે ઉપલબ્ધ હશે યાદ રાખો આ રીતે પણ સમજી શકાય છે આ સમય દરમિયાન તમારે તમારી જવાબદારી નિભાવવી પડશે રોગથી છુટકારો મેળવવાની રીતો સમગ્ર માનવજાતિ સમાજના ડરથી બીએફ કરી રહી છે આ શીખવવામાં આવ્યું છે આપણે આ વાત શીખવી પડશે આપણે આ વાત સમજવી પડશે કે આવનારા સમયમાં આપણે બધાએ આપણા સ્નાયુઓને જ સ્ટ્રોંગ કરવાના છે.

આપણે બધાએ આ સમજવું પડશે કે આવનારી મહામારી સામે લડવા માટે માત્ર મજબૂત સિસ્ટમ જ અસરકારક રહેશે અમે ન તો કોઈ દવા વિશે વાત કરી છે કે ન તો કોઈ વેક્સિન વિશે જ્યારે આગામી રોગચાળો આવશે જ્યારે પણ આવશે તેની સામે તરત જ લડવું શક્ય નથી તે પણ આવા ખતરનાક રોગો કરતાં પણ વધુ ઘાતક હોઈ શકે છે 7 અબજ લોકો 7 અબજ લોકો માટે વેક્સિન બનાવવી તેમના માટે ખૂબ જ મુશ્કેલ કામ છે.

ખૂબ લાંબી પ્રક્રિયા આવી સ્થિતિમાં આગામી મહામારી ખૂબ જ ખતરનાક પરિણામો લાવી શકે છે ખૂબ જ ખતરનાક વિનાશ થઈ શકે છ કોરોનાથી ખૂબ જ સારો રસ્તો તમે હાથ જોડીને પ્રાર્થના કરી રહ્યા છોપહેલા આ રોગ સામે લડો ઘરની બહાર ન નીકળો અને ડબલ માસ્ક પહેરીને સોશિયલ ડેટન્સીનું પાલન કરો આ બધું કર્યા પછી રસી પણ લગાવો અને પછી બચાવી શકાય.

આ રોગચાળામાંથી બહાર નીકળવાનું આ આગલું પગલું છે સખત કામ કરવું કસરત કર કુદરતના ખોળામાં જાઓ અને વેદોનું પાલન કરો અને આવનારી મહામારી સામે લડવાની ક્ષમતા આપણા બધા માટે અપમાનિત થશે તો કોરોના વાયરસને યાદ રાખો તે વિવિધ કારણોસર દર 100 વર્ષે સતત આવે છે જો આવું થશે તો થશ હવે આ વાયરસ ઝડપથી જીવલેણ બની રહ્યો છે Uk restrain indian restrain b1 6 one 7 india strain ડબલ પરસ્પર તાણ આ બધી વાર્તાઓ તમે સાંભળી રહ્યા છો આ બિલકુલ યોગ્ય નથી અને તે ખૂબ જ જોખમી પણ છે તો હવે આ રીતે તૈયાર કરો ભવિષ્યની મહામારીઓમાંથી જે કદાચ માનવ જાતિને મિટાવી દેશે.

About admin

Check Also

મહિલા ના કપડાં કાઢી જીભ થી આ 1 કામ કરો,આખી રાત તમારી જોડે સમા-ગમ કરશે…

મીના અંદર આવી, પોતાની સૂટકેસ કાઢી અને ઝડપથી એમાં કપડાં વગેરે ભરવા લાગી. બાજુમાં ઊભો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.