Breaking News

ભક્તિ હોય તો આવી, માનતા પૂરી થતાં જ યુવક કાળજાળ ગરમીમાં પણ સુતા સુતા મોગલ ધામ દર્શન કરવા નીકળ્યો….

આજે દેશભરમાં ઘણા લોકો દેવી-દેવતાઓના દર્શને જતા હોય છે અને ત્યાં જઈને ભક્તો તેમની મનોકામનાઓ માંગતા હોય છે. આ મનોકામનાઓ પુરી થતા ની સાથે જ ભક્તો માનેલી માનતા પુરી કરવા માટે જાય છે અને દેવી-દેવતાઓના આશીર્વાદ લે છે.આપણે બધા જાણીએ છીએ કે આ આખી પૃથ્વી ભગવાન દ્વારા સંચાલિત છે. આખી પૃથ્વીનું નિયંત્રણ એક અદ્રશ્ય શક્તિના હાથમાં છે, જેની સામે બધા વિશ્વાસથી જુએ છે. આ અદ્રશ્ય અને દૈવી શક્તિને આપણે ઈશ્વર તરીકે ઓળખીએ છીએ. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે લોકો આ દૈવી શક્તિની વિવિધ રીતે પૂજા કરે છે.

અમે અહીં એ મોગલની વાત કરવા આવ્યા છીએ જેના હજારો પરચા જોવા મળે છે.માં મોગલ દયાળુ છે માં પોતાના ભક્તો ની સદાય મદદ કરે છે કોઈ પણ મુશ્કેલી માં જો વ્યક્તિ માં ને સાચા મનથી યાદ કરે તો માં અવસ્ય ભક્તો ની ચિંતા અને દર્દ દૂર કરે છે આપણે અવાર નવાર માં મોગલ પર્ચા જોયા છે કે જ્યાં માતાજીએ ભક્તો ની પ્રાર્થના સાંભળી છે અને તેમની ઇચ્છા પૂરી કરી છે.

તળાજા તાલુકાના તરસરા ગામનો યુવક બચવા માટે મોગલધામ તરફ નાસી ગયો છે. દરેક વ્યક્તિ વર્ષમાં કંઈક નાનું કે મોટું વિચારે છે. શ્રદ્ધાની વાત છે. કેટલાક લોકોમાં અંધશ્રદ્ધા હોય છે તો કેટલાક લોકોમાં શ્રદ્ધા હોય છે. તેવી જ રીતે તળાજા તાલુકાના તરસરા ગામના પરિવારો કે જેઓ માતાજીમાં અતૂટ શ્રદ્ધા ધરાવતા હતા તેઓ મોગલ માતાજીમાં માનતા હતા જેના કારણે આજે સવારે તેઓ ઘરેથી ભાગી ગયા હતા. હવે ગરમીના કારણે રસ્તાઓ સુમસામ છે, પરંતુ માતામાં અતૂટ શ્રદ્ધા ધરાવતો આ યુવક કોની વાતમાં વિશ્વાસ રાખતો હતો તેનો વિચાર કર્યા વગર જતો રહ્યો હતો. તમારે ફક્ત ભગવાનમાં વિશ્વાસની જરૂર છે.

અન્ય સ્ટોરી.મારી ભક્તિમાં લીન થયેલા ભક્તોને મોગલમાં અતૂટ શ્રદ્ધા છે. ભક્તો તેમની માનસિક ઈચ્છાઓ પૂરી કરવા માટે મુગલોમાં વિશ્વાસ કરે છે. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે માતા મોગલ ભક્તોની દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરે છે. જે મને સાચા દિલથી યાદ કરે છે તેની દરેક મનોકામના પૂર્ણ થાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે અમે અહીં અંધવિશ્વાસની વાત નથી કરી રહ્યા પરંતુ મોગલ માંની આસ્થાની વાત કરી રહ્યા છીએ.ભગવાનમાં શ્રદ્ધા રાખવાથી તમામ દુઃખોનો અંત આવે છે.

હાલમાં જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે જ્યાં એક મહિલાનું દર્દ તેની માતાની કૃપાથી દૂર થઈ ગયું છે. તમને જણાવી દઈએ કે મહિલાની માતાના પગમાં સતત દુખાવો થતો હતો. જેના કારણે ઘણી દવાઓ લેવા છતાં પણ માતાની પીડા ઓછી થઈ નથી. પછી મહિલાએ માતા મોગલની વાત માની અને સાજા થવા પર સોનાની વીંટી પહેરવાનું કહ્યું. જો કે, વિશ્વાસ કર્યાના થોડા દિવસોમાં, એક ચમત્કાર થયો અને છોકરીની માતા સ્વસ્થ થઈ ગઈ અને તેણે તે વીંટી લઈને મહિલાને પાછી આપી અને કહ્યું કે મગલે તમારી વીંટી સ્વીકારી લીધી છે. હવે આ વીંટી પાછી લઈ લો.

About admin

Check Also

મારા પતિ રોજ સંભો@ગ કરે છે જેથી મને ખુબજ પીડા થાય છે, કોઈ રસ્તો બતાવો…..

પ્રશ્ન : હું ૨૦ વર્ષની યુવતી છું. થોડાં સમયથી ઘરમાં મારી સગાઈને લઈને વાતો ચાલી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.