Breaking News

અહીં એક વ્યક્તિ એ જમીન પડાવી લેવા માટે ભગવાન ને કરી દીધા હતા મુત ઘોષિત,પણ થોડા સમય બાદ ભગવાને બતાવ્યો ચમત્કાર..

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. એક જૂની કહેવત છે કે ત્રણ વસ્તુઓ ભાઈને ભાઈનો દુશ્મન બનાવે છે – ઝાર, જોરુ અને જમીન.  ક્યારેક જમીન સંબંધોને મારી નાખે છે તો ક્યારેક લોહીના સંબંધોને છીનવી લે છે. હવે યુપીની રાજધાની લખનઉમાં આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે,

જેને જાણીને તમે આશ્ચર્યચકિત થઈ જશો. જે આપડો જીવન મરણ નો નિર્ણય કરે છે માણસે તેમને જમીન માટે મૃત જાહેર કરી દીધા. અહીં જમીન પચાવી પાડવા માટે ભગવાનને કાગળ પર મૃત જાહેર કરાયા હતા. જાણો આ લેખ માં કેવી રીતે કર્યું જાણો વિગતવાર.

કોઈ ભગવાનને કેવી રીતે મારી શકે? હા, તે સાચું છે. કાગળ પર આ પરાક્રમ લખનૌમાં થયું છે. આ એક મંદિરની જમીન પચાવી પાડવા માટે કરવામાં આવ્યું હતું.  કહેવાય છે કે લખનૌનું આ મંદિર 100 વર્ષ જૂનું છે અને તેની જમીન 7 હજાર ચોરસ મીટરમાં ફેલાયેલી છે. આ જમીન ટ્રસ્ટ દ્વારા ભગવાન કૃષ્ણ-રામના નામે નોંધવામાં આવી હતી. ટ્રસ્ટની જમીન મોહનલાલ ગંજ વિસ્તારના કુસમાઉરા હલુવાપુર ગામમાં છે.

થોડા સમય પહેલા ગયા પ્રસાદ નામની વ્યક્તિને જમીનના દસ્તાવેજોમાં ભગવાન કૃષ્ણ-રામના પિતા તરીકે ઉમેરવામાં આવ્યા હતા. જ્યારે 1987 માં જમીનના દસ્તાવેજો એકત્રિત કરવામાં આવ્યા હતા, ત્યારે ભગવાન કૃષ્ણ-રામને મૃત જાહેર કરવામાં આવ્યા હતા અને ટ્રસ્ટને ગયા પ્રસાદના નામે તબદીલ કરવામાં આવ્યો હતો. આ સાથે, આખી મિલકત પણ તેના નામે થઈ ગઈ. ત્યારબાદ, 1991 માં, ગયા પ્રસાદને પણ મૃત જાહેર કરવામાં આવ્યા અને ટ્રસ્ટ તેમના ભાઈઓ, રામનાથ અને હરિદ્વારના નામે તબદીલ કરવામાં આવ્યો.

આ બાબત 25 વર્ષ પછી પ્રકાશમાં આવી જ્યારે 2016 માં મંદિરના મૂળ ટ્રસ્ટી સુશીલ કુમાર ત્રિપાઠીએ નાયબ તહસીલદારને ફરિયાદ નોંધાવી. પછી મામલો જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટ મારફતે નાયબ મુખ્યમંત્રીની કચેરીએ પહોંચ્યો, પણ પરિણામમાંથી કશું બહાર આવ્યું નહીં. જાણવા મળ્યું છે કે જમીનના ઘણા દસ્તાવેજો બનાવટી છે.  આ મામલે નાયબ મુખ્યમંત્રી દિનેશ શર્માએ તાજેતરમાં સદર એસડીએમ પ્રફુલ ત્રિપાઠીને તપાસના નિર્દેશ આપ્યા હતા.

તેમનું કહેવું છે કે તપાસમાં બહાર આવ્યું છે કે કેટલાક વ્યક્તિએ ટ્રસ્ટમાં નોંધાયેલા વ્યક્તિના નામે બનાવટી દસ્તાવેજો બનાવ્યા છે. આ છેતરપિંડી મંદિરની 7,300 ચોરસ મીટર જમીનનો કબજો લેવા માટે કરવામાં આવી હતી. SDM એ એ પણ જણાવ્યું કે મંદિરની જમીનને સ્થાનિક ગ્રામસભામાં ઉજ્જડ જમીન તરીકે વર્ણવવામાં આવી છે. આ વિવાદને SDM કોર્ટમાં પડકારવામાં આવ્યો છે અને આ મામલાની સુનાવણી હજુ ચાલી રહી છે.

આજકાલ ના માણસ પૈસા અને જમીન ની લાલચ માં ગમે તે હદ પાર કરી નાખે છે. માણસ લાલચ માં આવીને ઘણી વાર એવું કામ કરી જાય છે. કે જેનો તમે અંદાજો પણ ના લગાવી શકો. તમે જોયું આ લેખ માં કે માણસ પૈસાની લાલચ માં ભગવાન મેં પણ મૃત જાહેર કરી દે છે.

આ લેખ તમારા મિત્રો અને તમારા પરિવારજન સાથે બને તેટલો વધારે શેર કરો જેથી માણસ ની અંદર માણસાઈ જાગે કે આપડે કોઈ દિવસ લાલચ માં ના આવવું જોઈએ. એટલે આ લેખ વાંચી ને લોકો સુધરી જાય તો ભગવાન ભલું કરે. તો આવી ખબરો જાણવા માટે અમારા પેજ નવા ફોલો કરો અને અમારી સાથે જોડાયેલા રહો..

About admin

Check Also

આ 5 વસ્તુઓના કારણે તમારી મર્દાની તાકાત થઈ જાય છે ઓછી,જાણી લો…

ઘણી વખત મહિલાઓ સાથે એવું બને છે કે તેઓ તેમના પાર્ટનર સાથે પ્રેમ કરવા નથી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.