Breaking News

ગીતા બેન ના જીવન માં મોગેલ કર્યો હતો ચમત્કાર,માં મોગલ ને આ કારણે ગીતાબેન રબારી ખૂબ માને છે….

આખા ગુજરાતને ગર્વ થઈ શકે છે કારણ કે હવે તેઓએ ગુજરાતીની સાથે સાથે હિન્દી ગીતો પણ ગાવાનું શરૂ કર્યું છે અને તેમનો પહેરવેશ પણ ખૂબ જ સરસ છે અને તેમનો પહેરવેશ તેમની જ્ઞાતિની ઓળખ કરાવે છે અને તેઓ વાસ્તવિકમાં કંઈક અલગ જ દેખાય છે અને તેમની પાસે ઘણી બધી ફ્રેંચ છે.

અને હવે તેમની સંખ્યા વધી ગઈ છે. તેમના મિત્રો ખૂબ વધી રહ્યા છે અને દિવસે ને દિવસે ગીતાબેન રબારી વધી રહ્યા છે અને આગળ વધી રહ્યા છે. નાની ઉંમરે કારકિર્દી શરૂ કરનાર ગીતા રબારી આજે ગુજરાતની ટોચની ગાયિકાઓમાંની એક છે.

આજના દિવસે ગીતા રબારીનો જન્મ થયો હતો. 31 ડિસેમ્બર 1996 ગુજરાતના કચ્છ જિલ્લાના ટપ્પર ગામમાં. કચ્છી અને રબારી એટલે સંસ્કૃતિમાં અદભૂત રસ અને કંઈક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરવાની ઈચ્છા ગીતા બેનમાં જન્મી.માત્ર 10 વર્ષની ઉંમરે ગુજરાતી લોકગીતો ગાવાનું શરૂ કર્યું,

તેના અવાજમાં અદ્ભુત મધુરતા અને મંત્રમુગ્ધ જાદુ છે. ગીતા રબારીની કારકિર્દી 5માં ધોરણથી શરૂ થઈ હતી. તેના અવાજના જાદુના કારણે સમગ્ર કચ્છ પંથકમાં તેના લાઈવ પરફોર્મન્સની માંગ વધવા લાગી. પછી શું ગીતાએ પાછળ વળીને નથી જોયું.

આજે તે ગુજરાતીઓના દિલ પર રાજ કરે છે. આજે હજારો લોકો તેમનો અવાજ સાંભળવા એકઠા થાય છે. પરંતુ ગીતા બેન રબારીએ આ મુકામ સુધી પહોંચવા માટે ઘણી મહેનત કરી છે.તે બાળપણથી સિંગિંગ શો કરતી હતી. તેઓ તેમની માન્યતામાં મોગલ સાથે પણ જોડાયેલા હતા. તેમની મહેનતની સાથે તેમને માં મોગલ પણ વિશ્વાસ હતો કે એક દિવસ મોગલ તેમની મહેનતને સફળ બનાવશે.

ગીતા બેનનો એક જૂનો વીડિયો હાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. જેમાં ગીતા મોગલ બેન કબરાઈ રહે છે. તેઓ મણિધર બાપુના ચરણોમાં બિરાજમાન છે. અને ત્યાં તે મોગલના ભજનો ગાય છે. તેમનું માનવું હતું કે માતા મોગલના આશીર્વાદ તેમની સાથે છે

અને તેઓ એક દિવસ સફળ થશે. અને તેની માન્યતા સાચી નીકળી. આજે તેઓ ગુજરાતમાં પ્રખ્યાત થયા છે. ગીતા બેન રબારીએ એમ પણ કહ્યું કે તેઓ પણ આજે જીવે છે. આ માં મોગલ કૃપાથી છે. શરૂઆતમાં તેને કોઈ ટેકો નહોતો, તેણે માત્ર મોગલ પર વિશ્વાસ રાખ્યો હતો અને મોગલએ તેને દરેક ક્ષણે સાથ આપ્યો હતો.

આ રીતે ગીતા રબારી ઘણા લાઈવ પ્રોગ્રામ કરે છે. તેમણે તેમના અવાજમાં લોકગીત, ડાયર, ભજન કીર્તન વગેરે જેવી ઘણી સીડી રેકોર્ડ કરી છે અને હવે તેઓ આલ્બમ ગીતો પણ કરે છે. તેના બે ગીતો રોના શેરમા અને એકલો રબારી લોકપ્રિય થયા છે. તે એક કરતા વધુ વખત જોવામાં આવ્યું હતું. પછી તે ઝડપ પકડી. હાલમાં તેઓ વૈભવી જીવન માણી રહ્યા છે.

ચાલો ગીતા બેન વિશે વાત કરીએ. ગીતાબેન રબારીનો જન્મ ગીતાબેનનો જન્મ 31 ડિસેમ્બર, 19ના રોજ કચ્છ જિલ્લાના અંજાર તાલુકાના ટપ્પર ગામમાં એક સામાન્ય પરિવારમાં થયો હતો. ગીતાબેનના પિતાનું નામ કાનજીભાઈ રબારી અને માતાનું નામ વેંજુબેન રબારી છે.

ગીતાબેનના બે ભાઈઓ મૃત્યુ પામ્યા હતા. ગીતાબેન રબારીની અગાઉની હાલત ખૂબ જ ખરાબ હતી. તેની માતા તેમના ગામની આસપાસના ઘરોમાં જઈને કચરો નાખીને ગુજરાન ચલાવતી હતી. તેના પિતા તેના સામાનની સંભાળ રાખતા હતા.

તેમને ઘણી મદદ કરી. તેઓ બીમાર હતા પણ ગીતાબેન પાસે કાર્યક્રમ લઈ ગયા.ગીતાબેન રબારીને બાળપણથી જ ગીતો ગાવાનો ખૂબ શોખ હતો. ગીતાબેન રબારીએ પ્રાથમિક શિક્ષણ વર્ગમાં પૂર્ણ કર્યું હતું. તેમનું ટપ્પર ગામમાં 1 થી 8 સુધી શિક્ષણ મેળવ્યું હતું.

ગીતાબેન રબારી 5મા ધોરણથી ગીતો ગાતા આવ્યા છે. ગીતાબેને પહેલીવાર શાળાના કાર્યક્રમમાંથી ગાવાનું શરૂ કર્યું. તેણે ગાવાનું શરૂ કર્યું અને પછી ધીમે ધીમે તેને સફળતા મળવા લાગી. ગીતાબેન રબારી એક ઈવેન્ટ માટે રૂ. 50,000 અને ગ્રુપ સાથેની ઇવેન્ટ માટે રૂ. 1 લાખથી વધુ ચાર્જ લેતા હતા.

ગીતાબેન વર્તમાન કાર્યક્રમ માટે રૂ. 2 લાખથી વધુ ચાર્જ કરે છે. મને ઘણા લોકોનો સંપર્ક કરવામાં સપોર્ટ મળ્યો છે. રાઘવ ડિજિટલ, મનુભાઈ રબારી, દીપક પુરોહિત, દિનેશભાઈ ભુભડિયા અને ધ્રુવ સોદાગર જેમણે મને એકલો રબારી, મા-તારા આશીર્વાદ જેવા ગીતોમાં સપોર્ટ કર્યો અને મોટાભાગનો સપોર્ટ મારા માતા-પિતા તરફથી મળ્યો.

જેમણે મને અહીં સુધી પહોંચાડવા માટે સખત મહેનત કરી છે તેમની ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી છે. તેના ગીતો અને આલ્બમ્સ વિશે વાત કરીએ તો, તેણે એકલો રબારી, મસ્તી મા મસ્તાની, રોના શેર મેં, મા-તારા આશીર્વાદ સહિત ઘણા હિટ આલ્બમ રજૂ કર્યા છે. અને તેનું સૌથી પ્રખ્યાત ગીત રડવું છે. સ્ટોકને 50 મિલિયનથી વધુ લોકોએ જોયો છે.

About admin

Check Also

હનુમાનજી નાં ભક્ત પર મુસીબત આવી જતાં બજરંગબલી જાતે આવ્યા ધરતી પર અને કર્યો આવો ચમત્કાર…..

મારું નામ શ્રદ્ધા છે અને હું યુએસએના કેલિફોર્નિયાથી છું, હું આઈટી પ્રોફેશનલ છું, પણ હવે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.