Breaking News

કોણ છે ભગવાન શિવ ના માતા પિતા?,મોટા ભાગ ના લોકોને નથી ખબર,જોવો આ વીડિયોમાં..

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખ માં તમારું હાર્દિક સ્વાગત છે. ભગવાન શિવ પિતા દેવોના દેવ, મહાદેવ ભોલેનાથ શિવશંકર નીલકંઠ મહાકાલ ભગવાન શિવનો જન્મ કેવી રીતે થયો? તેની માતા અને પિતા કોણ છે?  બ્રહ્મા, વિષ્ણુ અને મહેશને કોણે જન્મ આપ્યો છે? આ પ્રશ્ન ઘણા લોકોના મનમાં ઉદ્ભવે છે.

ભગવાન શિવનો જન્મ કેવી રીતે થયો, જે ભગવાનના ભગવાન, મહાદેવ, ભોલેનાથ, શિવ શંકર, નીલકંઠ, મહાકાલ જેવા નામોથી શોભે છે?  તેની માતા અને પિતા કોણ છે? બ્રહ્મા, વિષ્ણુ અને મહેશને કોણે જન્મ આપ્યો? આ પ્રશ્ન ઘણા લોકોના મનમાં ઉદ્ભવે છે. આજે જાગરણ અધ્યાત્મમાં અમે તમને આ પ્રશ્નોના જવાબો આપી રહ્યા છીએ. ચાલો તેના વિશે વાંચીએ.

દેવી મહાપુરાણ અનુસાર, આ પુસ્તકમાં ભગવાન શિવની ઉત્પત્તિ વિશે એક વાર્તા છે. એકવાર દેવર્ષિ નારદે તેમના પિતા બ્રહ્માજીને પૂછ્યું કે આ દુનિયા કોણે બનાવી છે?  ભગવાન વિષ્ણુ અને ભગવાન શિવનો જન્મ કેવી રીતે થયો? તમારા માતા અને પિતા કોણ છે? નારદની જિજ્ઞાસાને શાંત કરવા માટે, બ્રહ્માજીએ પછી ત્રૈક્યના જન્મની કથા સંભળાવી.

તેમણે કહ્યું કે ભગવાન સદાશિવ આદિ બ્રહ્મા છે. તે ભગવાન છે. પરમ બ્રહ્મ સદાશિવે પોતાના શરીરમાંથી આદિશક્તિની રચના કરી. દેવી આદિશક્તિ પાર્વતી છે. તે પ્રકૃતિ, મહામાયા, બુદ્ધિ અને વિવેકની માતા છે અને વિકારથી મુક્ત છે. ભગવાન સદાશિવ અને આદિશક્તિના સંયોગથી બ્રહ્મા, વિષ્ણુ અને મહેશનો જન્મ થયો હતો. દેવી દુર્ગા પ્રકૃતિ માતા છે અને પરમ બ્રહ્મ સદાશિવ પિતા છે.

દંતકથાઓ અનુસાર, એકવાર ભગવાન બ્રહ્મા અને ભગવાન વિષ્ણુ વચ્ચે એ હકીકતને લઈને ઝઘડો થયો હતો કે તેઓ એકબીજાના પિતા છે. બ્રહ્માજીએ કહ્યું હોત કે તેમણે બ્રહ્માંડનું સર્જન કર્યું છે અને વિષ્ણુજી કહેશે કે તમે મારી નાભિમાંથી બહાર આવ્યા છો. પછી પરમ બ્રહ્મ સદાશિવ તેમની વચ્ચે દેખાયા અને તેમણે કહ્યું કે તમે મારા પુત્ર છો. એકને વિશ્વનું સર્જન સોંપવામાં આવે છે અને બીજું તેને જાળવવાનું. શંકર અને રુદ્ર નાશ કરનાર છે. ઓમ મારો મૂળ મંત્ર છે

સદીઓથી, ઇતિહાસકારો અને ભક્તોએ ભગવાન શિવની છબીને રોમેન્ટિક બનાવી છે.  રાખથી લપેટાયેલું શરીર, વાઘની ચામડી, અર્ધચંદ્રાકાર ચંદ્ર, ગળામાં સાપ, ત્રીજી આંખ, મેટેડ વાળ, વાળમાંથી વહેતી ગંગા નદી, એક હાથમાં ત્રિશૂળ, બીજામાં ડુમરૂ, ક્યારેક એકમાં ખાવામાં આવે છે  કોસ્મિક નૃત્ય અને ક્યારેક રોકની જેમ બેસીને.  આ સાથે, ભગવાન શિવના લક્ષણોના વર્ણન માટે 1008 નામો પણ છે. શિવને સાચી રીતે સમજવા માટે, એ જાણવું જરૂરી છે કે શિવ ત્રણ વસ્તુઓ સુધી મર્યાદિત નથી: નામ, સ્વરૂપ અને સમય. વધુ મહત્ત્વની વાત એ છે કે શિવ કોઈ જગ્યાએ અથવા આકાશમાં બેઠેલી વ્યક્તિ નથી.

હિન્દુ ધર્મમાં, બ્રહ્માંડને ચક્ર (દર 2,160,000,000 વર્ષ) માં પુનર્જીવિત કરવાનું માનવામાં આવે છે. શિવ દરેક ચક્રના અંતે બ્રહ્માંડનો નાશ કરે છે જે પછી નવી રચના માટે પરવાનગી આપે છે. શિવ એક મહાન તપસ્વી પણ છે, જે તમામ પ્રકારના ભોગ અને આનંદથી દૂર રહે છે, સંપૂર્ણ સુખ મેળવવાના સાધન તરીકે ધ્યાન પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે.

તેની પાસે દુષ્ટ આત્માઓ, ભૂતનો નેતા અને ચોર, ખલનાયક અને ભિખારીઓના માસ્ટર તરીકે પણ ઘાટા બાજુ છે. શિવ ધર્મ સંપ્રદાય માટે સૌથી મહત્વપૂર્ણ હિન્દુ દેવ છે, યોગીઓ અને બ્રાહ્મણોના આશ્રયદાતા છે, અને વેદ, પવિત્ર ગ્રંથોના રક્ષક પણ છે. મિત્રો આ લેખ પસંદ આવે તો તમારા મિત્રો અને તમારા પરિવારજન સાથે શેર કરો અને આવી ખબરો જાણવા માટે અમારા પેજ ને ફોલો કરો અને અમારી સાથે જોડાયેલા રહો.

About admin

Check Also

હનુમાનજી નાં ભક્ત પર મુસીબત આવી જતાં બજરંગબલી જાતે આવ્યા ધરતી પર અને કર્યો આવો ચમત્કાર…..

મારું નામ શ્રદ્ધા છે અને હું યુએસએના કેલિફોર્નિયાથી છું, હું આઈટી પ્રોફેશનલ છું, પણ હવે …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.