Breaking News

શીતળા માતાના આ મંદિર માં થાય છે દેખીતો ચમત્કાર,જાણીને તમને પણ વિશ્વાસ નહીં થાય પણ વાત સત્ય છે..

ભારતમાં દરેક જગ્યાએ અલગ અલગ મંદિર આવેલા છે અને દરેક મંદિર સાથે તેમની માન્યતાઓ અને અદ્ભુત રહસ્યો જોડાયેલા હોય છે એનાથી જોડાયેલા રહસ્યો જાણવા લોકો ખૂબ જ આતુર હોય છે કે આનું રાજ શું હસે તેમજ કેટલાક રહસ્યો એવા હોય છે જે જાણવામાં વૈજ્ઞાનિકો પણ નિષ્ફળ સાબિત થયા છે આજે ભારતમાં એક એવું મંદિર છે જે તેના ઘડાથી પ્રખ્યાત છે આ ઘડો ક્યારેય પાણીથી ભરાતો નથી આજનું નહિ પણ કેટલાય વર્ષોથી આ ચાલી આવી રહ્યું છે તે એના એક અલગ અંદાજથી જ પ્રસિદ્ધ છે.

રાજસ્થાનમાં એક શીતળા માતાનું અદ્ભુત રહસ્યમય મંદિર આવેલું છે, જે બાલી જિલ્લાના મુખ્યાલયથી 105 કિ.મી દૂર વસેલા ભાટુંડ ગામમાં આવેલું છે. આ મંદિરમાં એક ચમત્કારી ઘડો છે, જેને 1વર્ષમાં ખાલી બે વાર જ બધાની સામે લાવવામાં આવે છે. આ ઘડામાં ગમે તેટલું પાણી ભરવામાં આવે પણ ધડો ભરાતો જ નથી, ત્યાંની આવી પ્રાચીન માન્યતા છે. વૈજ્ઞાનિકો પણ આનું રહસ્ય જાણી હેરાન હતા કે આ ઘડામાં આટલું પાણી કેમ ભરાય છે. એ પાણી કોણ પી જાય છે, આ રહસ્ય જાણવા વૈજ્ઞાનિકો પણ નિષ્ફળ રહ્યા છે. છેલ્લા 800 વર્ષોથી આ ચમત્કાર ચાલી રહ્યો છે. આ ચમત્કારી ઘડો અડધો ફૂટ ઊંડો અને અડધો ફૂટ પોહરો છે,તેમ છતાંય તે સંતુષ્ટ થતો નથી.

એવું માનવામાં આવે છે કે રાક્ષસો આ ઘડિયાળમાં રેડવામાં આવેલું પાણી પીવે છે. આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે આજે પણ વૈજ્ઞાનિકો શા માટે અને કેમ થાય છે તે શોધી શક્યા નથી. આ છેલ્લા 800 વર્ષથી સતત કરવામાં આવી રહ્યું છે. મંદિરનો આ ચમત્કારિક વાસણ અડધો ફૂટ ઉંડો અને અડધો ફૂટ પહોળો છે.

આ ચમત્કારી ઘડાને ભક્તોના દર્શન માટે 1વર્ષના બે વાર સામે લાવવામાં આવે છે, તેમના ભક્તો કળશ ભરી ભરી ને ઘડામાં પાણી ભરે છે, છતાંય આ ઘડો ભરાતો જ નથી. લગભગ કેટલાય લાખ લીટર પાણી ભરાઈ ચૂક્યું હસે પણ, હજુ આ ઘડો ભરતો જ નથી. આને એક પથ્થરથી ઢાંકવામાં આવે છે, જેને શીતળા સાતમ અને જેઠ મહિનાની પૂનમના દિવસે જ માન્યતા પ્રમાણે ખોલવામાં આવે છે.

આ ચમત્કારિક વાસણ જોવા માટે તે વર્ષમાં બે વખત ભક્તો સમક્ષ લાવવામાં આવે છે. આ ઘડો એક પથ્થરથી ઢંકાયેલ છે. જે શીતલા સપ્તમી અને જ્યેષ્ઠ માસના પૂર્ણિમાના દિવસે વર્ષમાં માત્ર બે વાર દૂર કરવામાં આવે છે. આ બે દિવસ દરમિયાન માતાના ભક્તો કલાશ ભરીને તેમાં હજારો લિટર પાણી રેડતા હોય છે. ભક્તોનું માનવું છે કે આ ચમત્કારિક વાસણમાં હજી સુધી અનેક લાખ લિટર પાણી રેડવામાં આવ્યું છે, પરંતુ પોટ ભરાવાનું નામ નથી લઈ રહ્યો.

આ ઘડો જેટલો ઊંડો છે, એટલો જ પહોળો છે. પાણી ઘડામાં ભરાતું નથી, તેને લોકો શીતળા માતાની ચમત્કાર માને છે, તો સામે કેટલાય એવા લોકો પણ છે જે એવું માને છે કે આ પાણી રાક્ષસ પી જાય છે.

લગભગ 800 વર્ષ પેલા આ જગ્યાએ બાબરા નામનો એક રાક્ષસ રહેતો હતો, જેનાથી આજુબાજુ ગામનાં લોકો ખૂબ જ ડરતા હતા, તે એક ક્રૂર સ્વભાવનો હતો. અહીં જો કોઈ બ્રાહ્મણને ગરે લગ્ન હોય તો આ રાક્ષસ વરરાજાને મારી નાખતો. આનો ઉપાય કરવા ગામજનોએ દેવી શીતળામાંની પૂજા અને અર્ચના કરી,આ સમય જતાં માતા પ્રસ્સન થઈ અને એક બ્રાહ્મણન ને કહ્યું, કે ચિંતા ના કરો જ્યારે એ રાક્ષસના ઘરે તેના દીકરીના લગ્ન થશે, ત્યારે હું એનો વધ કરીશ અને તમને મુક્તિ અપાવીશ.

લગ્ન સમયે માતા શિતરા દેવી એક બાળકીના સ્વરૂપમાં હાજર હતા, તેઓએ રાક્ષસને ઘુંટણ અને મજબૂત બળ થી દબાઈ મારી નાખ્યો. એવામાં રાક્ષસે માતા સિતળા પાસે એક વરદાન માગ્યું, કે માતા મને ગરમીની ઋતું માં તરસ ખુબ લાગે છે. મારા પર દયા કરો અને તમારા ભક્તો દ્વારા મને પાણી અપાવજો. માતાએ તેને વચન આપ્યું, કે હું તારી ઈચ્છા અવશ્ય પુરી કરીશ, તેથી જ આ માન્યતા વર્ષોથી ચાલી આવી રહી છે જેના પર મધર શીતલાએ તેમની ઇચ્છા પૂરી કરવાનું વચન આપ્યું હતું. એવું કહેવામાં આવે છે કે ત્યારથી વર્ષમાં બે વાર આ વાસણમાં પાણી ભરવાની પરંપરા ચાલી રહી છે.

માતાના આશીર્વાદ સાથે આ મંદિરમાં બીજો ચમત્કાર થાય છે. જ્યારે મંદિરના પૂજારી માતાના ચરણોમાં દૂધ રેડતા ભોગ ચડાવે છે, ત્યારે આ ઘડિયાળ આશ્ચર્યજનક રીતે ભરાઈ જાય છે. મંદિરમાં હાજર ચમત્કારિક વાસણના રહસ્યને જાણવા, ઘણા વૈજ્ઞાનિકો એ તેના પર સંશોધન કર્યું છે, પરંતુ હજી સુધી તેમને તેની પાછળનું કારણ શોધી શકાયું નથી.

About admin

Check Also

આળસુ છોકરીઓ માટે છે આ 8 સે-ક્સ પોઝીશન,જાણીને આવી જશે મજા..

આજની ભાગદોડ ભરી જિંદગીમાં દરેક વ્યક્તિ ખૂબ જ વ્યસ્ત બની ગયા છે. ક્યારેક વર્કલોડ તો …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.