Breaking News

આ મંદિરમાં જંગલમાંથી રીંછ માતાની પૂજામાં જોડાવા માટે આવે છે,જાણો આ અનોખા મંદિર વિશે….

છત્તીસગઢના મહાસમુંદ જિલ્લામા ચંડી દેવીનુ એક મંદિર છે જ્યા ફક્ત માણસો જ નહી પરંતુ રીંછનો આખો પરિવાર માતાના દર્શન માટે પહોંચે છે. મંદિરમા દરરોજ આરતી કરવામા આવે છે અને રીંછનો સંપૂર્ણ પરિવાર અહી જોડાવા માટે પહોંચે છે દરરોજ સેંકડો ભક્તો જ્યારે રીંછ દ્વારા માતાની ભક્તિનુ આ દર્શય જુએ છે.

સામાન્ય રીતે, મનુષ્યો તેમના ભગવાનની પૂજા કરવા મંદિરમાં જાય છે. આવી સ્થિતિમાં એક સવાલ સ્વાભાવિક છે શું માત્ર માનવી શ્રદ્ધાની શક્તિ સાથે જોડાયેલા છે ભારતમાં એક મંદિર આ પરંપરાને પડકારતું દેખાય છે અહીં આરતી દરમિયાન માત્ર મનુષ્યો જ નહીં પણ પ્રાણીઓ પણ ભેગા થાય છે અને પ્રાણીઓ રીંછ જેવા હિંસક પ્રાણીઓની પૂજામાં પણ ભાગ લે છે, ગાય કે વાંદરા જેવા જીવો નહીં.

ત્યારે લોકો આશ્ચર્ય ચકિત થઈ જાય છે મીડિયા અહેવાલો અનુસાર છત્તીસગઢનુ આ ચંડી મંદિર મહાસમુંદ જિલ્લાના ધૂચાપાલી ગામે સ્થિત છે. એવુ કહેવામા આવે છે કે આ મંદિર લગભગ ૧૫૦ વર્ષ જૂનુ છે. અહી હાજર ચંડી દેવીની મૂર્તિ કુદરતી છે. એવુ કહેવામા આવે છે કે વર્ષોથી રીંછ સાંજે માતાના મંદિરમા આવે છે દરરોજ સાંજે આરતી સમયે રીંછનો આખો પરિવાર માતાની મુલાકાત માટે પહોંચે છે.

સ્થાનિક લોકો અનુસાર, રીંછ અહીં માતાની પ્રદક્ષિણા કરે છે અને ભક્તો દ્વારા આપવામાં આવેલો પ્રસાદ પણ લે છે. આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે આ સમયગાળા દરમિયાન રીંછ શાંત રહે છે અને તેઓ એવું કોઈ કામ કરતા નથી જેનાથી ભક્તોને ડર કે મુશ્કેલી થાય. અહીં લોકો સાંજે 6 વાગ્યે આરતી થવાની રાહ જુએ છે.

માતા પ્રસાદ લે છે અને પછી કોઈને નુકસાન પહોંચાડ્યા વિના વનમા પાછા ફરે છે. રીંછની ભક્તિ જોવા લોકો દૂર-દૂરથી પહોંચે છે. રીંછનો આખો પરિવાર પણ માતાની પ્રતિમાની આસપાસ ફરે છે. આશ્ચર્યજનક રીતે રીંછ પાલતુ પ્રાણીની જેમ મંદિરમા આવે છે અને કોઈને નુકસાન પહોંચાડ્યા વિના આરામથી નીકળી જાય છે.સ્થાનિક લોકો માને છે કે આ રીંછ ક્યારેય કોઈને નુકસાન પહોંચાડતા નથી. ગામ લોકો રીંછને જામવતનો પરિવાર માને છે.

માતાના મંત્રોચ્ચાર સાથે આરતીની શરૂઆત થતાં જ ટેકરી પરથી રીંછ આવે છે અને તેઓ મંદિર પરિસરમાં ઉભા રહે છે આરતીમાં ઉપસ્થિત મનુષ્યોને તેમની સાથે કોઈ સમસ્યા નથી. તે જ સમયે, જ્યારે લોકો માતાના દરબારમાં રીંછને આવા શાંત મનથી ઉભેલા જુએ છે, ત્યારે આ ઘટના તેમના માટે આશ્ચર્યથી ઓછી નથી.

નિષ્ણાંતોના મતે માતાના મંદિરમા દરરોજ રીંછ જોવુ આશ્ચર્યજનક છે.સામાન્ય રીતે જંગલમા જ્યારે કોઈ માનવીનો સામનો રીછ સાથે થાય ત્યારે રીંછ તેના પર હુમલો કરે છે ગ્રામજનોના જણાવ્યા મુજબ ચંડી માતાનુ આ મંદિર અગાઉ તંત્ર સાધના માટે પ્રખ્યાત હતુ. અહીં ઘણા સંતો અને સાધુઓ રહેતા હતા.તંત્ર સાધના કરવા વાળાલોકોએ અગાઉ આ સ્થાનને ગુપ્ત રાખ્યુ હતુ. પરંતુ તે સામાન્ય લોકો માટે વર્ષ ૧૯૫૦-૧૯૫૧ મા ખુલી ગયુ હતુ.

જ્યારથી રીંછોની આવવાની, આરતીમાં હાજરી આપવાની અને પ્રસાદ લેવાની આ પ્રક્રિયા ચાલી રહી છે ત્યારથી દૂર દૂરથી લોકો માતાના આ ચમત્કારને જોવા માટે આવી રહ્યા છે. લોકોના મતે, રીંછની આ સંખ્યા આશરે અડધો ડઝન છે.હવે તેઓ આ મંદિરનો અભિન્ન અંગ બની ગયા છે. આરતી બાદ તેઓ પ્રસાદ લઈને ડુંગર તરફ પાછા જાય છે. પછી તેઓ બીજા દિવસની રાહ જુએ છે જેથી માતાના દર્શન કર્યા પછી તેમને પ્રસાદ મળી શકે.

About admin

Check Also

આ 5 વસ્તુઓના કારણે તમારી મર્દાની તાકાત થઈ જાય છે ઓછી,જાણી લો…

ઘણી વખત મહિલાઓ સાથે એવું બને છે કે તેઓ તેમના પાર્ટનર સાથે પ્રેમ કરવા નથી …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.